Announcement

Collapse
No announcement yet.

Sound BLASTER Live5.1 เมื่อ 6 ซื้อมา 6 ปีที่แล้วยังพอไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Sound BLASTER Live5.1 เมื่อ 6 ซื้อมา 6 ปีที่แล้วยังพอไหวไหมครับ

ผมมีเจ้า Sound BLASTER Live5.1 อยู่ ซื้อมาเมื่อ 6 ปีที่แล้ว

อยากรู้ว่าไอ้ตัวนี้ มันดีรึเปล่าครับ
    แล้วมันยังพอถูไถ ใช้ไปก่อน จะได้ไม่ต้องเสียตังซื้อตัวใหม่ได้รึเปล่าครับ

ปล. ลองใช้งานแล้ว ใช้งานได้ปกตินะครับ ขับเสียงออกมาได้ดีกว่า On Board P5Q Deluxe อยู่ในระดับหนึ่ง

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

คนเขาใช้กันเต็ม

Comment

งง ถามเองตอบเอง

Comment

ไม่ได้ถามเองตอบเองครับ

คืออยากรู้จริงๆ ว่า ถ้าเปลี่ยนไปใช้ตัวอื่นในราคาที่ไม่แพงมาก มันจะดีกว่าตัวนี้มากหรือเปล่า

แล้วที่บอกว่า ใช้งานได้ แล้วก็ดีกว่า On Board ในระดับหนึ่งก็ ตั้งใจจะบอกว่า ณ. เวลาผ่านมา 6 ปียังใช้งานได้อยู่นะ และ ดีกว่า Onboard ด้วย ก็แค่นี้แหละครับ

Comment

ไหว
          ไม่ไหวแกะขาย มีคนแย่งกันรับแน่

Comment

คนใช้กันเพียบขอรับ ผมเองก็ใช้อยู่

Comment

Sound Card เมื่อ 6 ปีที่แล้วยังดีอยู่หรือนี่ . . สุดยอดจริงๆ

ไม่มีความรู้เรื่องนี้เลยครับ ขอโทษด้วย

Comment

ซาวการ์ดมันเป็นของตกรุ่นยาก

ตราบใดที่เพลงทั้งหลายยังวิ่งอยู่ที่หลัก KHz

Comment

5.1 Live(จีน) ของผมใช้กับ P5Q Deluxe ฟังเพลงเสียงดี แต่เล่นเกม (Crysis) และหลาย ๆ เกม เสียง อิ๊ด ๆ จี้....วิ้..... แบบเสียง TV ไม่มีสัญญาณ เลยอ่าครับ ไม่รู้เป็นพเราะอะไร แต่ใช้กับ biostar บอร์ดตัวเดิม ไม่มีปัญหาครับ อยากทราบว่า ท่านที่ใช้งาน คู่นี้มันมีปัญหาหรือป่าวครับ

ปล. 7.1 ตัว พันต้น ๆ ก็เป็นครับ แต่เป็นน้อยกว่าพอมีเสียงเกมอยู่บ้าง

Comment

ผมได้ขาย P4 3.0E ASUS P4P800SE PWCX800XT AGP
                    แต่ยังเก็บ VOODOO2 12 MB และ SBLIVE 5.1 DE ไว้

Comment

ถ้าพอใจในเสียงที่ฟังอยู่ ก็ไม่ต้องเปลี่ยนครับ

ไม่เช่นนั้นท่านจะเข้าสู่วิถีแห่ง "มาม่าเวย์"

ปล. เอ๊ะ มาผิดที่ครับ ^^"

Comment

Originally posted by puthai View Post
                        5.1 Live(จีน) ของผมใช้กับ P5Q Deluxe ฟังเพลงเสียงดี แต่เล่นเกม (Crysis) และหลาย ๆ เกม เสียง อิ๊ด ๆ จี้....วิ้..... แบบเสียง TV ไม่มีสัญญาณ เลยอ่าครับ ไม่รู้เป็นพเราะอะไร แต่ใช้กับ biostar บอร์ดตัวเดิม ไม่มีปัญหาครับ อยากทราบว่า ท่านที่ใช้งาน คู่นี้มันมีปัญหาหรือป่าวครับ

ปล. 7.1 ตัว พันต้น ๆ ก็เป็นครับ แต่เป็นน้อยกว่าพอมีเสียงเกมอยู่บ้าง
                        ของผมไม่เป็นนะครับ

ปกติสุขดี อยู่

Comment

สำหรับตัวอื่นในราคาที่ไม่แพงมาก หลายตัวที่ให้เสียงแห้งกว่า SB0100, SB0220 เยอะ
                          ไม่เน้นระบบ 6.1 หรือ 7.1 แนะนำใช้ของเดิมไว้ดูหนัง-ฟังเพลง-เล่นเกมส์ไปก่อนดีกว่าครับ

Comment

Working...
                          X