Announcement

Collapse
No announcement yet.

F81SE-VX067 ของ asus กับ Joybook s42-LM18 ของ BenQ อันไหนทนทานกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• F81SE-VX067 ของ asus กับ Joybook s42-LM18 ของ BenQ อันไหนทนทานกว่าครับ

คือ ผมอาจต้ิองใช้นานเป็นระยะเวลานานๆ อาจไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ เอาแบบ เสถียร ไม่ร้อนมาก และ มั่นคง อึดด้วยยิ่งดี อ่ะครับ

แล้ว nVidia GeForce 9600M กับ ATI Radeon HD4570 อันไหนดีกว่า ครับ

ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่า ของ BenQ ทนทานกว่านะครับ บอดี้เป็นอลูมิเนียม การ์ดจอแรงกว่าเยอะ แถมมีระบบไฮบริดด้วย

ส่วน Asus ก็ทนนะครับ แต่บอดี้เป็นพลาสติกสวยๆ คุณภาพดี การ์ดจอแรงพอสมควร ( ไม่แรงมากเท่าไหร่ แต่ก็เกือบแรง ( มันยังไงแน่หว่า ?? ) ฮ่าๆๆ... ) )

ส่วนเรื่องความร้อน BenQ น่าจะร้อนกว่าอยู่แล้วแหละครับ เพราะบอดี้นำความร้อนได้ดีกว่า และการ์ดจอแรงกว่า

ส่วนเรื่องอื่นๆก็รอความคิดเห็นจากท่านอื่นๆนะครับ

Comment

4570 (ความแรงน้อยกว่า8600GS นิดนึง) กับชิพsis แต่ได้ประกันมากกว่าดีกว่า
      เบนคิว กาดจอแรงกว่ามากแบบทิ้ง***งชิพอินเทลที่แรงกว่าเย็นกว่าเสถียรกว่า กับระบบไฮบิดสลับกาดจอแยกที่ลดความร้อนและประยัดไฟ(ใช้แบตได้นานถึง4.30 ชม) บอดี้แข็งแรงกว่า

เลือกเอา

Comment

จับ mid-end มาชน กับ high-end ซะงั้น

แต่ 9600M GT ค่อนข้างจะร้อนกว่า 4570 มาก

Comment

นานาจิตตังคับ

ปล .เค้าเลิกทำไฟดูดรึยังอ่ะพี่เบนเนี่ย อิอิ

Comment

ใช้ X31 ฟันธง!!! ไฟไม่ดูดคร้าบบบบ...เจ้านายยยย

ป.ล. ฮาได้อีก ^^"

Comment

นี่ ถ้า X31 ไม่ได้ใช้ 8600M GT ( น่าจะใช้ 3650 แทน ) ผมสอยมานานแล้ว

Comment

Originally posted by saksith View Post
                นานาจิตตังคับ

ปล .เค้าเลิกทำไฟดูดรึยังอ่ะพี่เบนเนี่ย อิอิ
                เลิกไฟดูดแล้วคับ

Comment

ใส่รองเท้าคับ หายโดนดูดแน่ๆแต่อาจโดนอย่างอื่นดูดแทน เอ๊ะยังไง ฮิๆ

Comment

Originally posted by ballnuclear View Post
                    ใส่รองเท้าคับ หายโดนดูดแน่ๆแต่อาจโดนอย่างอื่นดูดแทน เอ๊ะยังไง ฮิๆ
                    โดนเกมดูด เล่นไม่ยอมพัก555 ผมเห้นคนซื้อs42 ช่วงแรกๆ เป็นงั้นทุกคน

Comment

อิจฉายอดขายของพี่เบนจริงๆเลย
                      พี่ซุส สู้ๆ

Comment

Working...
                      X