Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ผมโหลดเกมจากเว็บบิทต้องทำไงต่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ผมโหลดเกมจากเว็บบิทต้องทำไงต่อ

ผมโหลดเกมมาจากเว็บบิทครับ

เค้าบอกให้ทำตามนี้
    Install Notes

~~~~~~~~~~~~~

1. Extract RARs (ไฟล์ที่ให้มาไม่เห็นเป็นซิบเลย)

2. Mount or Burn images

3. Install using setup.exe on DVD1 or run autorun (อันนี้เข้าใจครับ)

4. Copy over cracked files from the Razor1911 dir on DVD1 to your install (อันนี้เข้าใจครับ)

folder

ผมต้องทำอะไรบ้างครับ
    รบกวนอธิบายละเอียดหน่อยนะครับ ผมไม่เคยทำแบบนี้มาก่อนเลย

เซิจในกูเกิ้ล อ่านแล้วงงครับ

ตอนนี้ผมมีโปรแกรม alcohol 120
    powerISO
    Last edited by mark36311; 13 Apr 2009, 22:06:58.

Originally posted by mark36311 View Post
    ผมโหลดเกมมาจากเว็บบิทครับ

เค้าบอกให้ทำตามนี้
    Install Notes

~~~~~~~~~~~~~

1. Extract RARs (ไฟล์ที่ให้มาไม่เห็นเป็นซิบเลย)
    แล้ว Files มันเป็น นามสกุลอะไรครับ

Comment

rzr-etw1.001
      rzr-etw1.002
      rzr-etw1.003
      rzr-etw1.004
      จนถึง0.083

แล้วก็มี RAW image
      กับ.sfv
      อย่างละอันครับ

เค้าให้โฟลเดอร์ 2 อันนะครับ

DVD1และ DVD2

ข้างบนนี้เฉพาะ DVD1
      Last edited by mark36311; 13 Apr 2009, 22:19:59.

Comment

เนื่องจาก files มีขนาดใหญ่ เจ้าของ files ก็เลยใช้ winZip แยก files เป็นส่วนๆ ดังนั้นเราก็ต้องรวม files เข้าด้วยกันก่อน
        โดยคลิกเลือก files rzr-etw1.001 คลิกขวาเลือก Extract files ครับ แล้วเลือก drive ที่จะเก็บfiles รอจนเสร็จ แล้วค่อยทำตามข้อ 2

Comment

คลิกขวาที่files rzr-etw1.001แล้วไม่มีคำสั่งextract อะครับ

Comment

ในเครื่องคุณมีโปรแกรม WinZip หรือ WinRAR หรือป่าว ถ้าไม่มีก็หามาลงครับ

Comment

มันมีไฟล์ rzr-etwa ด้วยอะครับ

ที่เป็นรูปคอมพ์จอฟ้า

Comment

Originally posted by jackpha View Post
                ในเครื่องคุณมีโปรแกรม WinZip หรือ WinRAR หรือป่าว ถ้าไม่มีก็หามาลงครับ
                มีครับ
                Win rar

Comment

อ่อครับ

ผมเริ่มได้ละครับ

ขอเวลาสักเดี๋ยวนะ

Comment

ถ้ารวม Files เสร็จแล้วน่าจะได้ files ที่เป็น ISO มา 1 files
                    ต่อจากนั้นก็ใช้ alcohol 120 - Mount image แล้วก็ติดตั้งได้เลย

Comment

ได้ไฟล์.isoรูปแผ่นซีดีมาอันนึงละครับ
                      เหลืออีกหนึ่งอัน

Comment

ได้ .iso มาสองอันละครับ mount ที่ alcohol120

กดตรงไหนครับ

Comment

อ่านตาม Link ครับ http://www.thaigaming.com/articles/19.htm
                          หรือไม่ก็ Write ลงแผ่นก่อนก็ได้

Comment

ครับ
                            ผมลงได้แล้ว แต่มันไม่มีช๊อตคัตให้แครกอ่า
                            = =

ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆเลยนะครับ

Comment

Originally posted by mark36311 View Post
                              ครับ
                              ผมลงได้แล้ว แต่มันไม่มีช๊อตคัตให้แครกอ่า
                              = =

ยังไงก็ขอขอบคุณมากๆเลยนะครับ
                              เวรกรรม มันคือเกมอะไร

Comment

Working...
                              X