Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟที่ mouse ไม่ยอมดับหลังจากปิดเครื่อง.....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟที่ mouse ไม่ยอมดับหลังจากปิดเครื่อง.....

เพิ่งซื้อ Asrock 775Twins-HDTV Rev.2 กับ P4D 805 มาใชู้่ไม่รู้ว่ามันต้องไปปรับตรงใหนใน Bios หรือเปล่า.......

ขอบคุณครับ

อิอิผมกำลังจะถามเหมือนกัน

เซ็ตใน Bios ตรงไหนเหรอ

Comment

ของผมก็เป็นครับ ไฟเมาส์ ไฟสถานะแลนที่ฮับ เป็นมาตั้งแต่เริ่มใช้เลย ไม่มีปัญหาอะไร คงเป็นกับบอร์ดบางรุ่นบางยี่ห้อ

Comment

ตอบ

มันติดของมันเองครับ
        ไม่มีอะไรหรอก
        พอถอดปลั๊กออกมันก็ดับไม่ใช่หรอครับ
        ของผมก็เหมือนกัน

Comment

เรื่อง Lan เปิดเครือ่งไฟติดเพราะ สายเสียบกับพวก hub switch คงปกติ แต่เม้าส์นี่ไม่แน่ใจครับ

Comment

แล้วอายุการใช้งานของเมาล์จะน้อยลงด้วยป่าว

Comment

ของผมหมายถึง ปิดเครื่องแล้วครับ(ถ้าถอดปลั๊กเลยก็ดับ) บางดัวมันก็ติดไฟไว้คงจะกลัวเราเหงา ส่วนมากก็จะไฟดับไปทุกอย่างนั่นแหละ(ทั้งเมาส์และฮับ) แต่ก็ยังไม่เห็นมันพังหรือมีปัญหาเพราะอาการนี้ครับ ตัวที่ว่าก็ใช้มา3ปี แล้วอะนะ

Comment

ไม่ต้องกลัวเมาท์พังหรอครับ มันกินไฟน้อยมาก ๆ มันจะพังเพราะเล่นเกมส์ซะมากกว่า

Comment

มันเป็นเพราะสิ่งที่เรียนว่า 5VSB ครับ (5volt standby) ไฟมันเลี้ยงตลอดเวลาครับ ในพอร์ตพวก ps2 usb ไม่มีผลอะไรครับ ถ้ากังวลใจก็เซ็ตได้ที่จั๊มเปอร์บนบอร์ด ที่เขียนว่า 5VSB

Comment

อื้ม ก็ไม่รู้เหมือนกัน แต่ยังไง ๆ ก็ปิดสวิทซ์ ,ถอดปลั๊กด้วยนะครับ

Comment

ขอบคุณครับ

แจ่มกระจ่างเลียบฝั่งโขง

Comment

Working...
                      X