Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเคสทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเคสทีครับ

คือผมอยากได้เคสขนาดกลางตัวใหม่อยู่เล็ง cm690 ไว้อะครับ แต่ไปดูรีวิวแล้วมันเป็นเหล็ก

เลยอยากจะถามพี่ๆว่าเคสขนาดกลางมีตัวไหนเป็นอลูมิเนียมมั้งครับ เอาแบบที่คุ้มทั้งราคา+สวยงาม

คงทน

งั้นก็ต้อง Lian-Li ครับอลูทั่งเคส

Comment

http://www.jedicool.com/product.php?id=738

ตัวนี้แหละครับ

Lian-Li PC-G7

Comment

ผมใช้ 690 อยู่ ถ้าเกรงว่ามันหนัก (เพราะมันเป็นเหล็ก) หนักแน่นอนคับ เคสเปล่าๆ หนักเอาเรื่องเลย พอประกอบแล้ว (ผมยังยกแทบไม่ไหว) แต่ด้วยรูปร่างหน้าตาแล้ว ยอมคับ อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับแล้ว Lian-Li PC-G7 เนี้ยดีไมครับถ้าเทียบกับ cm690

Comment

ถ้าใส่ของไม่เยอะ(ใส่HDD 3ลูก) ซิ้งไม่ใหญ่มาก การดจอไม่ยาวมากเน้นเบา เน้นอลู G7
            ถ้าเน้นใส่เยอะ แข็งแรง ใส่ของใหญ่ เผื่ออนาคต 690 แต่ต้องยอมรับในเรื่องน้ำหนักมันครับ

อลูถ้าขยับอีกทีก็แถวๆ full tower หลัก4 พันปลายๆ

Comment

gigabyteมีอยู่รุ่น จำไม่ได้ ลองหาดูครับ

Comment

ถ้าดูถึงคุณภาพตัวเคสระหว่าง เหล็ก กับ อลูมิเนียม อย่างไหนดีกว่ากัน ไม่เกี่ยวเรื่องน้ำหนักอะครับ

Comment

Originally posted by E5200 View Post
                  ถ้าดูถึงคุณภาพตัวเคสระหว่าง เหล็ก กับ อลูมิเนียม อย่างไหนดีกว่ากัน ไม่เกี่ยวเรื่องน้ำหนักอะครับ
                  ความทนทานก็ต้องเหล็กละครับ อลูถ้าจะกระแทกแนงๆนี้มีบุบ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                    X