Announcement

Collapse
No announcement yet.

X-Fi Prelude

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X-Fi Prelude

คือเคยใช้แต่ creative ครับ live5.1 >Audigy es >Extreme Music
    ตอนนี้ Elite pro sb0550 กับ X-Fi Prelude ต่างกันตรงไหนบ้างครับ และต่างจาก Extreme Music มากไหมครับ คุ้มไหมครับถ้าจะเปลี่ยน
    รบกวนใครมีประสบการณ์ 2 ตัวนี้ ช่วยแชร์ให้ฟังหน่อยครับ
    ปกติผมใช้คอมพ์เพื่อความบันเทิงเป็นหลักครับ ดูหนัง ฟังเพลง และเล่นเกมครับ ขอบคุณครับ

Extreme Music VS Elite pro sb0550 กับ X-Fi Prelude

ต่าง ครับ

ยิ่งเรื่องดูหนัง ต่างมาก

Comment

Elite Pro VS Prelude
      เทียบ Sound ต่อ Sound เสียง Prelude เสียงดีกว่า ราคาถูกกว่า เปลี่ยน Op-Amp ง่ายกว่ามาก ดูหนังฟังเพลงเล่นเกม ( ชิบ X-Fi ) โอเคเลย อันนี้หูผมนะครับ
      ปล Prelude เปลี่ยน Op-Amp OPA637 ( AP-BP-SM ) รายละเอียดเพียบ ใส นุ่ม ฟังสบายหูผม
      Last edited by E6420; 14 Apr 2009, 20:17:37.

Comment

ถ้า Elite Pro จะเทียบเท่า Prelude นั้น ต้องมาแบบครบเซ็ตครับ แต่โดยรวมสำหรับหูผม ผมว่า Prelude ดีกว่าครับในเรื่องการฟังเพลง และที่สำคัญมันเปลี่ยน Op Amp ได้ครับ

Comment

Originally posted by rat33 View Post
          Extreme Music VS Elite pro sb0550 กับ X-Fi Prelude

ต่าง ครับ

ยิ่งเรื่องดูหนัง ต่างมาก
          Originally posted by E6420 View Post
          เทียบ Sound ต่อ Sound เสียง Prelude เสียงดีกว่า ราคาถูกกว่า เปลี่ยน Op-Amp ง่ายกว่ามาก ดูหนังฟังเพลงเล่นเกม ( ชิบ X-Fi ) โอเคเลย อันนี้หูผมนะครับ
          ปล Prelude เปลี่ยน Op-Amp OPA637 ( AP-BP-SM ) รายละเอียดเพียบ ใส นุ่ม ฟังสบายหูผม
          Originally posted by หอมหน่อย View Post
          ถ้า Elite Pro จะเทียบเท่า Prelude นั้น ต้องมาแบบครบเซ็ตครับ แต่โดยรวมสำหรับหูผม ผมว่า Prelude ดีกว่าครับในเรื่องการฟังเพลง และที่สำคัญมันเปลี่ยน Op Amp ได้ครับ
          ขอบคุณทุกคำตอบครับ
          ว่าแต่การเปลี่ยน Op-Amp มันเปลี่ยนได้ 2ch หน้า แล้วถ้าเปลี่ยนแล้วความกลมกลืนของเสียง HT จะด้อยลงหรือปล่าวครับ

Comment

อยากรู้เหมือนกันครับ กำลังลังเลสองตัวนี้

Comment

Originally posted by E6420 View Post
              ขนาดนั้นเชียวเหรอครับ

Comment

ช่วงนี้หาข้อมูลอยู่ครับ
                แต่ดูท่า Prelude จะกิน

Comment

Prelude +1

Comment

ใช้ทั้ง2ตัว ถ้าเดิมๆ ผมชอบเสียงจากEliteProมากกว่า เพราะเสียงจากpreludeมันออกแข้งๆแห้งๆบาดหูฟังแล้วมึน

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
                      ใช้ทั้ง2ตัว ถ้าเดิมๆ ผมชอบเสียงจากEliteProมากกว่า เพราะเสียงจากpreludeมันออกแข้งๆแห้งๆบาดหูฟังแล้วมึน
                      อีก1ความเห็น preludeมันออกแข้งๆแห้งๆบาดหูฟังแล้วมึน ไม่ทราบว่าใช่ไดเวอร์ตัวล่าสุดไหมครับ
                      เห็นว่ากันว่า ตอนออกใหม่ไดเวอร์ยังไม่okเสียงไม่เพราะ
                      ยังขอความเห็นนะครับ

Comment

Originally posted by mean View Post
                        อีก1ความเห็น preludeมันออกแข้งๆแห้งๆบาดหูฟังแล้วมึน ไม่ทราบว่าใช่ไดเวอร์ตัวล่าสุดไหมครับ
                        เห็นว่ากันว่า ตอนออกใหม่ไดเวอร์ยังไม่okเสียงไม่เพราะ
                        ยังขอความเห็นนะครับ
                        ใช้ตัวล่าสุดในเว็บครับ(เมื่อเดือนธันวาปีที่แล้ว) ตอนนี้ขายทิ้งไปแล้วทั้ง prelude+Elitepro
                        เสียงจากprelude(ผมใช้ร่วมกับS750) เสียงมันดังรายละเอียดชัดเจนดี แต่มันแหล่มๆแห้งๆ เบสแข้งโป๊กไม่นุ่มเลย สรุปฟังแล้วมึน

Comment

ขอบคุณอีกครั้งกับทุกความเห็นครับ
                          สรุป ผมเปลี่ยนชุดลำโพงก่อนครับ sonic gear sp551 ไปเป็น gigaworks s750 ครับ

Comment

ผมใช้ s750 & Elite Pro

เสียงที่ได้ หนังนี่ ดีกว่าโรงหนังเลยครับ

เกมส์นี่ สุดๆ ระเบิดที เป็นมิติ ปืนยิงมาจากทางไหนรู้เลย

เพลงเป็นรองนิดนึง มันเพลง soft ไม่ค่อยเพราะ เพราะว่าเบสมัน หนักไป แต่เพลงhip สุดๆ ถึงเนื้อถึงขิง

คู่นี้ จับมาไว้ที่บ้าน ระวังข้างบ้านเค้าด่า นะครับ

เบสสะเทือน เป็นลูกๆเลยหละ

อิอิ

Comment

Originally posted by godchaiz View Post
                              ผมใช้ s750 & Elite Pro

เสียงที่ได้ หนังนี่ ดีกว่าโรงหนังเลยครับ

เกมส์นี่ สุดๆ ระเบิดที เป็นมิติ ปืนยิงมาจากทางไหนรู้เลย

เพลงเป็นรองนิดนึง มันเพลง soft ไม่ค่อยเพราะ เพราะว่าเบสมัน หนักไป แต่เพลงhip สุดๆ ถึงเนื้อถึงขิง

คู่นี้ จับมาไว้ที่บ้าน ระวังข้างบ้านเค้าด่า นะครับ

เบสสะเทือน เป็นลูกๆเลยหละ

อิอิ
                              ฟังแล้วอยากเปลี่ยน sound card อีกล่ะ

Comment

Working...
                              X