Announcement

Collapse
No announcement yet.

>> SUPER PRO 707 VS CARAT HD1V <<

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• >> SUPER PRO 707 VS CARAT HD1V <<

นำมาเปรียบกัน ท่านจะเลือกตัวไหนครับ แล้วทั้งสองตัว แนวเสียงเป็นอย่างไรบ้างครับ
    รบกวนเซียน DAC ทุกท่านครับ อยากจะลองใช้ DAC บ้างครับ ขอบคุณครับ

ชอบฟังเพลงแนวใหนล่ะครับ ?

( ไม่รู้ คำถามเบิกทางให้เซียนมาตอบ หึหึ )

Comment

อยากรู้ แนวเสียงของทั้งคู่ด้วยอะคับ รบกวนคนที่เคยใช้ด้วยนะคับ

Comment

นั่นสิอยากได้เสียงแนวไหน

Comment

ผมฟังเพลง ทั่วไๆปอะคับ อยากได้ กลางชัดๆใสๆกว้างๆ แหลมไม่บาดหู ส่วนลำโพง ผมใช้ ซับ X3 ริมแดง เอา Paradigm Titan มาต่อคับ รบกวนหน่อย

Comment

ผมฟังเพลง ทั่วไๆปอะคับ อยากได้ กลางชัดๆใสๆกว้างๆ แหลมไม่บาดหู ส่วนลำโพง ผมใช้ ซับ X3 ริมแดง เอา Paradigm Titan มาต่อคับ รบกวนหน่อย
            คู่นี้มีคน เปรียบเทียบไว้หลายครั้งครับ เสียงพอ ๆ กัน ผมเคยฟังแล้วทั้งสองตัว แต่อธิบายไม่ถูก เพราะตอนฟัง
            รู้สึกว่าจะยังเบิร์นไม่ครบชั่วโมงนะครับ ที่เคยอ่านเจอ ว่ากันว่า Super pro 707 เสียงจะออกแนวจัดจ้าน ฟังสนุก
            ส่วน CARAT HD1V จะออกแนวนุ่ม ๆ ผู้ดีอังกฤษ ^^! ลองอ่านใน discoveryhifi ดูครับ ข้อมูลแน่นมาก

Comment

ขอบคุณครับ เหอๆ สั่ง carat HD1V ไปเรียบร้อย

Comment

carat HD1V ไม่ลอง เอารุ่น ใหม่ กว่านี้ ดู ละ คับ KARAT รุ่น PERIDOT กับ รุ่น TOPAZ
                ตัว top ของ กะรัต เลยนะ คับ

Comment

เหอๆ ไม่ทันแล้วคับ เป็น DAC ตัวแรกอะคับ ไว้ลองฟังแล้ว ยังไงถ้าประทับใจ คงมีอัพเกรด อีก หุหุ ขอบคุณมากๆคับ สำหรับคำแนะนำ

Comment

TOPAZ หาได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ

Comment

Originally posted by toonynet View Post
                      TOPAZ หาได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่ครับ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=381472

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=6138265

อีกอันคับ

Comment

Working...
                        X