overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: งบไม่เกิน 7x xxx จะซื้อยังไงให้คุ้มที่สุดค่ะ?

OverclockZone Member

Default งบไม่เกิน 7x xxx จะซื้อยังไงให้คุ้มที่สุดค่ะ?

ควรจะซื้อรุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีค่ะ ลองเอามาโพสต์ๆสเปคให้ดูหน่อยค่ะ

-----------------
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

OverclockZone Member Violent's Avatar

จะเอาไปทำอะไรบ้างละจ้ะ บอกเพิ่มหน่อย

แล้ว ขนาดจอ ด้วย อยากได้ขนาดเท่าไหร่

แถมอีกอย่าง 70000 ถ้ามีความสามรถสั่งนอกได้ จะดีมากๆ

แล้วมีเป้นสาวก ค่ายไหนบ้างรึเปล่า Intel? / AMD? เขียว หรือ แดง อีก

OverclockZone Member vani11ass's Avatar

Mac bookpro 74900 อิอิ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    ทริป เหมืองปิล๊อก (กาญจนบุรี)

OverclockZone Member pattyna's Avatar

งบมากเลยนะครับเนี่ย
    เลือกได้ 3 แบบหลักๆครับ
    1. เน้นดีไซน์ ขนาดเล็กคล่องตัว เบา เช่น Viao,Fujitsu,Apple ( ค่อนไปทาง OS )
    2. เน้นเสป็คสูง เล่นเกมส์หนัก ( มีหลายอยู่พวกรุ่น Top )
    3. เน้นความทนทาน แกร่ง เช่น Thinkpad,Dell

อย่างที่ไทกะจัง(คุณViolent) กล่าวไว้ครับ
    ถ้าแสดงความต้องการออกมาได้ น่าจะช่วยได้เยอะเลย
    ยิ่งบอกละเอียดเท่าไหร่ ยิ่งดีครับ ไม่ต้องอาย หุๆ

กำลังจะขึ้นมหาลัยค่ะ คิดส่าถ้าติดจะเรียนวิศวะคอม
    ก็เน้นเล่นเกมด้วยก็ดีค่ะ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ support windiws XP ด้วยค่ะ

วิศวะคอม หุหุ ไม่ได้จำเป็นต้องใช้ถึง 7 หมื่นนะนั้น

OverclockZone Member titan_psp's Avatar
    titan of MacMafia@G:Unlimited.com

หุหุหุหุหุ
    เขียนโปรแกรมไม่ต้องดีมากก็ได้ครับ
    ^^
    เอาเป็นว่าบอกlifestyleมาดีกว่าครับว่าจะใช้อย่างไร
    เอาจอเท่าไร
    นน เท่าไร
    ใช้โหดขนาดไหน

OverclockZone Member poomnewgen's Avatar

แนะนำว่าให้ซื้อรุ่นที่สเป็คไม่สูงมาก แต่เบาและบางจะดีสุดครับ จะได้ถือสะดวกสะดวก แต่แอบสงสัยนิดนึงว่าปกติ
    วิศวะคอมมีแต่ผู้หญิงนะฮะเรียนนี่

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar
    ห้องเซิร์ฟโรงเรียน

ถ้าเป็นผม

ผมจะซื้อเครื่อง 35000 สองรอบครับ

ไม่ได้เกรียนนะ

แต่โน๊ตบุ๊คตกรุ่นเร็วมากครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    ถ้าเป็นผม

ผมจะซื้อเครื่อง 35000 สองรอบครับ

ไม่ได้เกรียนนะ

แต่โน๊ตบุ๊คตกรุ่นเร็วมากครับ
    ผมเห็นด้วยนะคับท่านนี้อีกเสียง ยิ่งเศรษฐกิจบ้านเราเป็นแบบนี้ด้วย

แต่อยากใช้เต็มงบจัดไป hpdv7 asus g50 แม๊กบุ๊คโปร เลือกเอาเลย

OverclockZone Member angelplus's Avatar

- -ถ้าเป้นผมนะ
    30000 แบ่งไปซื้อ pc เทพไว้ตัว
    40000
    ซื้อโนบุค เกือบๆเทพ หนึ่งตัว = = ครับ

ผมว่า เล่นเกมจริงๆให้ pc เถอะ แล้ว 40000 ลง notebook ไป

OverclockZone Member saksith's Avatar

เอาแค่เหมาะกับงานก็อพอคับ งบขนาดนนี้โอ้ว เงินเหลืออีกบานเลย

OverclockZone Member Sippaphas's Avatar

35000 เดี๋ยวนี้ได้เกือบเทพแล้วครับ

+5000 เอาไปซื้อประกัน,อุปกรณ์เสริมก็ได้นะครับ

เพราะเวลาราคามันตกจะได้ไม่ต้องช้ำใจมากไงครับ

4 ปี ค่อยเปลี่ยนครั้งนึงก็ได้ครับ

เฉลี่ยปีละหมื่น

เห็นด้วยครับ 70000 ผมว่าเกินความจำเป็นนะ

ราคาประมาณ 40000 ก็ถือว่าเล่นเกมแรงๆได้เยอะแยะมากมายแล้วครับ
    ผมก็วิศวะคอมเหมือนกัน เรื่อง spec ที่ใช้งานได้ก็ สองหมื่นกว่าๆก็ใช้ได้แล้ว สำหรับคนที่ทำงานจริงๆ

อีกหนึ่งความเห็นครับ ^^

คือ แบบว่า ถ้าสมมติเอ็นติด จะได้โน้ตบุ๊คเครื่องเดียว งบไม่เกิน 70000 ค่ะ
    แยกเครื่อง แยกส่วน แยกไปซื้ออย่างอื่นไม่ได้ค่ะ

ถ้าเอาเครื่องราคาถูกกว่า 70000 ส่วนที่น้อยกว่า 70000 ก็อดค่ะ
    เพราะฉะนั้นเอาใกล้เคียงๆจะได้คุ้มค่ะ.... 55+

เล่นเกมมั๊ยครับ

ถ้าไม่เล่นดูพวก IBM เบาๆดีกว่า

พวก X-Series

ไม่ก็ MacbookAir

ส่วนใหญ่โน๊ตบุ๊คระดับเจ็ดหมื่นจะหนักนะ ถ้าเน้นแรงเนี่ย

OverclockZone Member saksith's Avatar

Quote Originally Posted by Sippaphas View Post
    35000 เดี๋ยวนี้ได้เกือบเทพแล้วครับ

+5000 เอาไปซื้อประกัน,อุปกรณ์เสริมก็ได้นะครับ

เพราะเวลาราคามันตกจะได้ไม่ต้องช้ำใจมากไงครับ

4 ปี ค่อยเปลี่ยนครั้งนึงก็ได้ครับ

เฉลี่ยปีละหมื่น
    ทำไมผม35000 ซื้อปีที่แล้วยังไม่ได้เทพเลย ช้ำใจ อือๆๆ

OverclockZone Member sandy207's Avatar

ตามความคิดผมที่คุ้มที่สุดคือซื้อเครื่องราคาไม่แพงเวอร์ให้คุ้มราคาในตอนนั้นและเครื่องสามารถอัพเกรด cpu, vga ฯลฯ ได้
    นี่คือคุ้มที่สุดแล้วครับ (ตอนอัพเกรดค่อยคิดอีกทีว่าคุ้มรึเปล่า)

Quote Originally Posted by saksith View Post
    ทำไมผม35000 ซื้อปีที่แล้วยังไม่ได้เทพเลย ช้ำใจ อือๆๆ
    เหมือนกันครับท่าน

41000 ได้แค่ 8400GS

T_T

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks