Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบไม่เกิน 7x xxx จะซื้อยังไงให้คุ้มที่สุดค่ะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบไม่เกิน 7x xxx จะซื้อยังไงให้คุ้มที่สุดค่ะ?

ควรจะซื้อรุ่นไหน ยี่ห้อไหนดีค่ะ ลองเอามาโพสต์ๆสเปคให้ดูหน่อยค่ะ

-----------------
    ขอขอบคุณล่วงหน้าค่ะ ^_^

จะเอาไปทำอะไรบ้างละจ้ะ บอกเพิ่มหน่อย

แล้ว ขนาดจอ ด้วย อยากได้ขนาดเท่าไหร่

แถมอีกอย่าง 70000 ถ้ามีความสามรถสั่งนอกได้ จะดีมากๆ

แล้วมีเป้นสาวก ค่ายไหนบ้างรึเปล่า Intel? / AMD? เขียว หรือ แดง อีก

Comment

Mac bookpro 74900 อิอิ

Comment

http://www.****************/2008/sea...ut=0&x=47&y=10

Comment

งบมากเลยนะครับเนี่ย
          เลือกได้ 3 แบบหลักๆครับ
          1. เน้นดีไซน์ ขนาดเล็กคล่องตัว เบา เช่น Viao,Fujitsu,Apple ( ค่อนไปทาง OS )
          2. เน้นเสป็คสูง เล่นเกมส์หนัก ( มีหลายอยู่พวกรุ่น Top )
          3. เน้นความทนทาน แกร่ง เช่น Thinkpad,Dell

อย่างที่ไทกะจัง(คุณViolent) กล่าวไว้ครับ
          ถ้าแสดงความต้องการออกมาได้ น่าจะช่วยได้เยอะเลย
          ยิ่งบอกละเอียดเท่าไหร่ ยิ่งดีครับ ไม่ต้องอาย หุๆ

Comment

กำลังจะขึ้นมหาลัยค่ะ คิดส่าถ้าติดจะเรียนวิศวะคอม
            ก็เน้นเล่นเกมด้วยก็ดีค่ะ

ถ้าเป็นไปได้อยากให้ support windiws XP ด้วยค่ะ

Comment

วิศวะคอม หุหุ ไม่ได้จำเป็นต้องใช้ถึง 7 หมื่นนะนั้น

Comment

หุหุหุหุหุ
                เขียนโปรแกรมไม่ต้องดีมากก็ได้ครับ
                ^^
                เอาเป็นว่าบอกlifestyleมาดีกว่าครับว่าจะใช้อย่างไร
                เอาจอเท่าไร
                นน เท่าไร
                ใช้โหดขนาดไหน

Comment

แนะนำว่าให้ซื้อรุ่นที่สเป็คไม่สูงมาก แต่เบาและบางจะดีสุดครับ จะได้ถือสะดวกสะดวก แต่แอบสงสัยนิดนึงว่าปกติ
                  วิศวะคอมมีแต่ผู้หญิงนะฮะเรียนนี่

Comment

ถ้าเป็นผม

ผมจะซื้อเครื่อง 35000 สองรอบครับ

ไม่ได้เกรียนนะ

แต่โน๊ตบุ๊คตกรุ่นเร็วมากครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                      ถ้าเป็นผม

ผมจะซื้อเครื่อง 35000 สองรอบครับ

ไม่ได้เกรียนนะ

แต่โน๊ตบุ๊คตกรุ่นเร็วมากครับ
                      ผมเห็นด้วยนะคับท่านนี้อีกเสียง ยิ่งเศรษฐกิจบ้านเราเป็นแบบนี้ด้วย

แต่อยากใช้เต็มงบจัดไป hpdv7 asus g50 แม๊กบุ๊คโปร เลือกเอาเลย

Comment

- -ถ้าเป้นผมนะ
                        30000 แบ่งไปซื้อ pc เทพไว้ตัว
                        40000
                        ซื้อโนบุค เกือบๆเทพ หนึ่งตัว = = ครับ

ผมว่า เล่นเกมจริงๆให้ pc เถอะ แล้ว 40000 ลง notebook ไป

Comment

เอาแค่เหมาะกับงานก็อพอคับ งบขนาดนนี้โอ้ว เงินเหลืออีกบานเลย

Comment

35000 เดี๋ยวนี้ได้เกือบเทพแล้วครับ

+5000 เอาไปซื้อประกัน,อุปกรณ์เสริมก็ได้นะครับ

เพราะเวลาราคามันตกจะได้ไม่ต้องช้ำใจมากไงครับ

4 ปี ค่อยเปลี่ยนครั้งนึงก็ได้ครับ

เฉลี่ยปีละหมื่น

Comment

เห็นด้วยครับ 70000 ผมว่าเกินความจำเป็นนะ

ราคาประมาณ 40000 ก็ถือว่าเล่นเกมแรงๆได้เยอะแยะมากมายแล้วครับ
                              ผมก็วิศวะคอมเหมือนกัน เรื่อง spec ที่ใช้งานได้ก็ สองหมื่นกว่าๆก็ใช้ได้แล้ว สำหรับคนที่ทำงานจริงๆ

อีกหนึ่งความเห็นครับ ^^

Comment

Working...
                              X