Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาวิีธีลด NB Freq ของ M3A78-EM ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาวิีธีลด NB Freq ของ M3A78-EM ครับ

9550 (2.2 GHz.) บน M3A78-EM ปรับลดค่า NB freq ไม่ได้ครับ คล๊อกไม่ไปเลย
    ตอนนี้ตันที่อยู่ 2.7 ( 246*11 ) NB freq = 2216 แต่ว่ารัน orthos ได้แค่สองนาที แล้วก็ error ไม่รู้พลาดที่ตรงไหน

อัพเดดไบออสหรือยังคับ

Comment

ถ้ามัน คือตัวเดียวกับ M3A78-CM ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ ไม่มีให้ลดเหมือนกันครับ เศร้า

Comment

AMD Overdrive ช่วยท่านได้

Comment

ไบออสเวอร์ล่าสุดจากเว็บเลยครับ สงสัยจะไม่มีที่ปรับใน bios เพื่อลด NB Freq จิงๆ แหละครับ

เมื่อคืนตั้งตามท่านวิกรทำไว้กะ -CM ผ่าน orthos สบายไปแล้วครับ แต่กำลังจะหาทางดันไป 3.0 อย่างที่เพื่อนๆหลายๆคนทำไว้ ไม่รุ้เค้าทำยังไงเหมือนกัน

Comment

Working...
          X