overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: อยากทราบว่า PC แบบใช้เคส หรือไม่ใช้ เคส เล่น มันต่างกันไหมคับ ^ ^

OverclockZone Member AOoZiNg's Avatar

Default อยากทราบว่า PC แบบใช้เคส หรือไม่ใช้ เคส เล่น มันต่างกันไหมคับ ^ ^

อยากทราบว่า ถ้าเราเล่นคอมโดยไม่มีเคส ใส่ มันจะเป็นอันตรายต่อเครื่องไหมคับ แล้วระหว่างมีเคส กับไม่มีเคส แบบเปิดประทุน อากาศโล่งๆ แบบไหนเหมาะกว่า หรือว่ายังไงคับ ผมก็ยัง งงๆ อยู่

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

ก็มีนะ แต่บางครั้ง อาจพลาด ทำอะไรตกใส่ได้และก็ฝุ่นและเสียง ใส่ดีกว่าครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

แนวดี
    อย่าให้ หมา/แมว ไปเยี่ยวใส่ก็พอ

OverclockZone Member M.y.MY.Gu.'s Avatar
    สะดวกเกษตร หลักสี่ ดอนเมือง รังสิตและใกล้เคียง

อันตรายมันก็มีแน่นอนคับ ต้องกังวลเรื่องฝุ่น เรื่องแมลง ไหนจะต้องระวังน้ำอีกถ้าเผลอทำหก ถ้าดูแลดีๆก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้ามีเคสก็ใส่เคสเถอะคับ อย่าห้าวคับ ถ้าเป็นช่างก็ไม่ว่ากันนะ ^^

OverclockZone Member vibe's Avatar

ใส่เคสดีกว่าครับ หาเคสใหญ่ๆ โล้งๆ ครับเย็น ถ้าไม่ใส่เคสมันจะเป็นอันตรายต่ออุปกรณ์ของเครื่องได้ครับ เคยเอาออกมาใช้นอกเคสอยู่เหมือนกัน ฝุ่นเยอะมาก แล้วการ์ดจอก็ไม่มีอะไรยึดโครตน่ากลัวเลย

OverclockZone Member narubhet's Avatar

ใส่เหอะเพ่

ตอนแรกกะคิดเหมือนกัน เออเรามีห้องนอน เอาไปไว้ในห้องแล้วเปลือยดีป่ะว้า น่าจะเท่ว่ะ หันไปเหนแมวเดินดุ่ยๆๆ - -

OverclockZone Member AOoZiNg's Avatar

ก้อแค่ถามดูคับ ^ ^ เผื่อมีใครอยากโชว์เปิดประทุน แมลงสาบเข้าไปช็อตเจ้งพอดี

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

คนเปิดก็เยอะนา แต่ผมไม่คนนึงหล่ะ

เคสแพงเนอะ ช่วงนี้ ถ้าจะซื้อก็คงหลายพัน เก็บตังไปก่อน เปิดประทุนก่อนดีกว่า แหะๆ ไม่ได้อยากเทห์นะ แต่งบหมด T-T

OverclockZone Member pramook's Avatar

หาไม้อัด ทาสีแจ่ม ดัดแปลงเอาตามใจชอบครับผม....สวยด้วย เท่ห์ดี มีแต่คนอยากมาดู...สาว ๆ ก็ว่าเก๋ดี...

OverclockZone Member waster555's Avatar

ใส่ นั้นละดีแล้วคัฟ

OverclockZone Member Nero Angel's Avatar

หาเคสถูกๆใส่ไปก่อนครับ ไมอ2ม่กี่สิบจนถึง2-3ร้อย ก็มี เปิดฝาข้างเพื่อความย็นครับผม

OverclockZone Member redhot69's Avatar

ป๋ม ชอบ สาวๆ

OverclockZone Member fordsupra's Avatar

แล้วแต่อารมณ์คับ บ้างก็เปลือย บ้างก็ใส่เ้คส

เปลือย=ฝุ่นเย๊อะ+อากาศดี+ต้องระวังความซุ่มซ่ามของสิ่งมีชีวิตที่เคลื่อนที่ได้เองในบ้าน

ใส่เคส=ฝุ่นน้อยกว่านิดเดียว (หรือพอกัน)+ค่อนข้างแออัด+ไม่ต้องระวังอะไรเลย

เลือกเอาตามสภาพแวดล้อม การใช้งาน สุดท้ายแล้วแต่ชอบคับ

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

คงเกะกะน่าดูอะนะ เหอะ ๆ

OverclockZone Member lightzer's Avatar

ตามใจชอบ

OverclockZone Member vivahot's Avatar

ใส่ถุงกับไม่ใส่ถุงเอา แบบไหนละ แบบแรก ลำบากหน่อยแต่ปลอดภัย อย่าหลังสบาย แต่ มีความเสี่ยง หุหุ

OverclockZone Member bawy's Avatar
    เกาะ TOT แจ้งวัฒนะ คลองแจ้งวัฒนะ

ชอบแบบเปลือยๆ.....ดำได้ใจดี.....อย่าคิดมากกันครับครับผมใช้ ECS Black Series.....

OverclockZone Member virus023's Avatar

ระวังจิ้งจกตกลงในพัดลมซิ้งซีพียูที่กำลังหมุน 2,300-3,000 ต่อนาที ความคมของใบพัด ที่หมุนด้วยความเร็วสูง
    มันจะตัด หั่นจิ้งจกผู้เคราะห์ร้ายให้ขาดออกเป็นชิ้นๆ และเลือดของมันก็กระเด็นไปทั่วด้วยแรงเหวี่ยงของใบพัด
    และยิ่งกว่านั้น เลือดของมันจะเป็นตัวนำไฟฟ้าอย่างดี ที่อาจก่อให้เกิดการลัดวงจรขึ้นบนเมนบอร์ดหรือไม่แต่การ์ดจอ
    แรม การ์ดซาวน์

ปล. พอเหอะ นึกไม่ออกและ อิอิ

ระวังจิ้งจกตกลงในพัดลมซิ้งซีพียูที่กำลังหมุน 2,300-3,000 ต่อนาที ความคมของใบพัด ที่หมุนด้วยความเร็วสูง
    มันจะตัด หั่นจิ้งจกผู้เคราะห์ร้ายให้ขาดออกเป็นชิ้นๆ และเลือดของมันก็กระเด็นไปทั่วด้วยแรงเหวี่ยงของใบพัด
    และยิ่งกว่านั้น เลือดของมันจะเป็นตัวนำไฟฟ้าอย่างดี ที่อาจก่อให้เกิดการลัดวงจรขึ้นบนเมนบอร์ดหรือไม่แต่การ์ดจอ
    แรม การ์ดซาวน์

ปล. พอเหอะ นึกไม่ออกและ อิอิ
    555 ตลกเน้อะ ซะงั้น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks