Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า PC แบบใช้เคส หรือไม่ใช้ เคส เล่น มันต่างกันไหมคับ ^ ^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า PC แบบใช้เคส หรือไม่ใช้ เคส เล่น มันต่างกันไหมคับ ^ ^

อยากทราบว่า ถ้าเราเล่นคอมโดยไม่มีเคส ใส่ มันจะเป็นอันตรายต่อเครื่องไหมคับ แล้วระหว่างมีเคส กับไม่มีเคส แบบเปิดประทุน อากาศโล่งๆ แบบไหนเหมาะกว่า หรือว่ายังไงคับ ผมก็ยัง งงๆ อยู่

ก็มีนะ แต่บางครั้ง อาจพลาด ทำอะไรตกใส่ได้และก็ฝุ่นและเสียง ใส่ดีกว่าครับ

Comment

แนวดี
      อย่าให้ หมา/แมว ไปเยี่ยวใส่ก็พอ

Comment

อันตรายมันก็มีแน่นอนคับ ต้องกังวลเรื่องฝุ่น เรื่องแมลง ไหนจะต้องระวังน้ำอีกถ้าเผลอทำหก ถ้าดูแลดีๆก็ไม่เป็นไรหรอก แต่ถ้ามีเคสก็ใส่เคสเถอะคับ อย่าห้าวคับ ถ้าเป็นช่างก็ไม่ว่ากันนะ ^^

Comment

ใส่เคสดีกว่าครับ หาเคสใหญ่ๆ โล้งๆ ครับเย็น ถ้าไม่ใส่เคสมันจะเป็นอันตรายต่ออุปกรณ์ของเครื่องได้ครับ เคยเอาออกมาใช้นอกเคสอยู่เหมือนกัน ฝุ่นเยอะมาก แล้วการ์ดจอก็ไม่มีอะไรยึดโครตน่ากลัวเลย

Comment

ใส่เหอะเพ่

ตอนแรกกะคิดเหมือนกัน เออเรามีห้องนอน เอาไปไว้ในห้องแล้วเปลือยดีป่ะว้า น่าจะเท่ว่ะ หันไปเหนแมวเดินดุ่ยๆๆ - -

Comment

ก้อแค่ถามดูคับ ^ ^ เผื่อมีใครอยากโชว์เปิดประทุน แมลงสาบเข้าไปช็อตเจ้งพอดี

Comment

คนเปิดก็เยอะนา แต่ผมไม่คนนึงหล่ะ

Comment

เคสแพงเนอะ ช่วงนี้ ถ้าจะซื้อก็คงหลายพัน เก็บตังไปก่อน เปิดประทุนก่อนดีกว่า แหะๆ ไม่ได้อยากเทห์นะ แต่งบหมด T-T

Comment

หาไม้อัด ทาสีแจ่ม ดัดแปลงเอาตามใจชอบครับผม....สวยด้วย เท่ห์ดี มีแต่คนอยากมาดู...สาว ๆ ก็ว่าเก๋ดี...

Comment

ใส่ นั้นละดีแล้วคัฟ

Comment

หาเคสถูกๆใส่ไปก่อนครับ ไมอ2ม่กี่สิบจนถึง2-3ร้อย ก็มี เปิดฝาข้างเพื่อความย็นครับผม

Comment

ป๋ม ชอบ สาวๆ

Comment

แล้วแต่อารมณ์คับ บ้างก็เปลือย บ้างก็ใส่เ้คส

เปลือย=ฝุ่นเย๊อะ+อากาศดี+ต้องระวังความซุ่มซ่ามของสิ่งมีชีวิตที่เคลื่อนที่ได้เองในบ้าน

ใส่เคส=ฝุ่นน้อยกว่านิดเดียว (หรือพอกัน)+ค่อนข้างแออัด+ไม่ต้องระวังอะไรเลย

เลือกเอาตามสภาพแวดล้อม การใช้งาน สุดท้ายแล้วแต่ชอบคับ

Comment

คงเกะกะน่าดูอะนะ เหอะ ๆ

Comment

Working...
                              X