Announcement

Collapse
No announcement yet.

วันนี้ถอยXFX8800GTS 320MB มาแต่....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ยังไม่ยอมใช้ enermax อยู่ดี หุหุ

Liberty 620W ก็แจ่มนา เก็บสายเรียบร้อยดีด้วย

Comment

ชื้อการ์ด ต้องเปลี่ยน Power ด้วย เพราะไอ้สาย 6 พิน
      แล้วทำไม XFX ไม่แถมมาด้วยง่ะ ของให้มากับกล่องตั้งเยอะ แต่ไม่แถมสาย
      ส่วน Spark ของแถมน้อย ยังแถมเลย

Comment

XFX ไม่แถมมาทุกรุ่นแหละครับ gtx มันก็ไม่แถม

Comment

หมั่นตรวจสอบค่าไฟ +12v บ่อยๆนะครับ ระวังอย่าให้ตกจากปกติ เปลี่ยบเทียบจากตอนเปิดใหม่ๆ กับตอนเล่นเพลินจนร้อน ถ้าเกณเช่น +12.33 (ประมาณนะ)ตกเป็น +11.85 ก็ควรจะปิดเครื่องซะนะขอเตือน(แนะนำครับ ไม่ได้สั่งสอน หรือต้องทำตาม ก๋ชาว G80 ด้วยกัน.......จากชมรมผู้ก่อการดีคราบบบบบ

Comment

xfx เขาไม่แถมครับ xfx ของแถมน้อย
            แต่ก็ใช้

Comment

galaxy แถมมา แต่ก็ไมได้ใช่ เหอะๆๆ คนที่ต้องการใช้ก็ดันไม่แถม เอิ้กๆๆ

Comment

Originally posted by chatchai 8800 View Post
                หมั่นตรวจสอบค่าไฟ +12v บ่อยๆนะครับ ระวังอย่าให้ตกจากปกติ เปลี่ยบเทียบจากตอนเปิดใหม่ๆ กับตอนเล่นเพลินจนร้อน ถ้าเกณเช่น +12.33 (ประมาณนะ)ตกเป็น +11.85 ก็ควรจะปิดเครื่องซะนะขอเตือน(แนะนำครับ ไม่ได้สั่งสอน หรือต้องทำตาม ก๋ชาว G80 ด้วยกัน.......จากชมรมผู้ก่อการดีคราบบบบบ
                ช่วยอธิบายการตรวจสอบค่าไฟให้ผมหน่อยสิครับ ตามภาพมันมีปัญหาอะไรมั๊ย
                7.552 +12v 6.854 +5v <<<<<มันคืออะไรครับ

Comment

psu สัก 460 watt ก็พอครับ wattเต็มนะครับ

Comment

Working...
                  X