Announcement

Collapse
No announcement yet.

รวมพลคนหน้าจอเปนรอย ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอ่อ ว่าแต่ รอยขนแมวนี่มันเกิดจากอะไรหรอครับท่าน

Comment

มี4Mไหม น่าจะดีกว่านะ เอาแบบนาโนๆอ่ะ

Comment

Originally posted by ExTremeZ View Post
        เอ่อ ว่าแต่ รอยขนแมวนี่มันเกิดจากอะไรหรอครับท่าน
        น่าจะมาจากฝุ่นละออง หรือป่าวครับ แล้วไปใช้ผ้าที่ไม่ละเอียดหรือกระดาษ ทิชชู่ เช็ดเข้าไปเลยไปขูดขีดเล็กๆน้อยๆ

Comment

ระวังมากไปยังเป็นรอยเลย

Comment

ของผมมันเปนรอยข่วนแมวนิดหน่อย กลับมาจากว่อมที่ศูยน์ เปนแบบอลังการ

Comment

ผมใช้น้ำยาเช็ดซีดี ถูวนไปเรื่อยๆ
              ข้อเสียคือหน้าจอมันจะบางลง(ไม่รู้สึกหรอก)

Comment

[QUOTE=Josious;7333359]ผมใช้น้ำยาเช็ดซีดี ถูวนไปเรื่อยๆ
                ข้อเสียคือหน้าจอมันจะบางลง(ไม่รู้สึกหรอก)[/QUOT]
                ยาขัดแผ่นเลยเหรอ
                Last edited by saksith; 16 Apr 2009, 23:04:06.

Comment

Originally posted by Josious View Post
                  ผมใช้น้ำยาเช็ดซีดี ถูวนไปเรื่อยๆ
                  ข้อเสียคือหน้าจอมันจะบางลง(ไม่รู้สึกหรอก)

Comment

Originally posted by saksith View Post
                    ถูก!! น้ำยามันไม่แรงมากครับ ถูตั้งนานกว่าจะเนียน เอาไปใช้ได้หลายงานเลยครับ ฝาหลังโน๊คบุ๊คที่เงาๆ พวกพลาสติกเงาๆที่เป็นรอยเล็กๆ
                    ตอนนั้นยังไม่ได้แปะฟิล์มกันรอย
                    ถูๆๆให้รอยหาย แล้วก็แปะซะ

Comment

น่าสนแฮะ

Comment

เอิ๊กๆ ขอบคุณที่มาให้คำแนะนำครับ

Comment

Working...
                        X