overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ขอถามความคิดเห็น Gview Gold 550 W จะเอามาแทน PSU กากๆ 450 W

OverclockZone Member bawy's Avatar
    เกาะ TOT แจ้งวัฒนะ คลองแจ้งวัฒนะ

Default ขอถามความคิดเห็น Gview Gold 550 W จะเอามาแทน PSU กากๆ 450 W

ผมใช้ 7750 be(Over@3.0GHz),ECS A780GM,sapphire 3870 DDR4,Gskill DDR 2 bus800 1x2=2G รหัส HK ปรับไฟ 2.1 V,X-fi Xtreme Audio,DVD 1 ตัว, HDD WD 500 G Blue 1 ลูก,พัด 8 CMอีก 4 ตัว
    โดยมี PSU ติดเคสยี่ห้อ NIPDA 450 W กากๆ (แต่ความร้อนสูงต้องมีการโมนิสหน่อย)เป็นแหล่งพลังงานอยู่ ไม่เคยงอแง เล่นเกมส์ไม่เคยค้างหรือดับ
    แต่ ART ตัวพ่อดันเข้าสิง อยากได้ของ ARTๆ เห็นท่าน amdadam ขาย 1200 บาทเลยน้ำลายไหล
    เอามาใส่แทนที่ตัวเดิม........ท่านที่ใช้อยู่หรือเคยแวะมาใช้......ช่วย Comment กันเข้ามาหน่อยครับ ......ตอนนี้ได้ SPIN Q มาแล้ว
    Last edited by bawy; 19 Apr 2009 at 14:17:46.

OverclockZone Member narubhet's Avatar

จากประสบการณ์ตรงเลยครับ G-view Gold 550W ไม่ดีเลย ห่วยมาก

สู้ที่ผมใช้ตอนนี้ไม่ได้สักกะนิด ! แถมมันดันแพงกว่าด้วย

ถ้าจะซื้อ G-view ลองมองตัวอื่นดีกว่านะครับ

OverclockZone Member c0hxv's Avatar
    อุดรธานี,หนองคาย

1200 ผมว่าไปซื้อ Delux 500 watt DLP 34A ดีกว่านะครับ ราคาถูกกว่าด้วย 1150 บาท ที่ JIB ทุกสาขา

OverclockZone Member
    อ่อนนุช ปากน้ำ ประเวศ สวนหลวง

เพิ่มอีกนิดได้icute550wครับเงียบมากผมใช้อยู่ครับ

OverclockZone Member bawy's Avatar
    เกาะ TOT แจ้งวัฒนะ คลองแจ้งวัฒนะ

อิอิ....ซื้อแล้วล่ะรอไปรษณีย์เปิดครับ...ขอเอามาลองดูก่อน ถ้ามันสู้ตัวกากๆที่ผมใช้ไม่ได้ก็ขายต่อแหละ

OverclockZone Member maoking's Avatar
    กรุงเทพ อ่อนนุช17

ตอนนี้ผมก็ใช้กับ เครื่องธรรมดา ของน้องสาวอยู่ครับ
    สวยมากครับ สะท้อนแสงดีจริงๆ

แต่ลองใช้โปรแกรมวัดความนิ่งแล้ว เส้นกราฟวิ่งกระตุกมาก พวก delux raidmax ยังวิ่งดีกว่านี้เลย
    ถ้าเน้นคุณภาพ ผมว่า อย่าซื้อเลยครับ

เน้นสวยก็อีกเรื่องนะ

OverclockZone Member :[HARDMAN]:'s Avatar

ผมไม่เคยมองเลยอะยี่ห่อนี้ เพิ่มตังอีก200ก็ได้ cooler master ตัวนี้แล้วอะ
    http://www.goalcomp.com/product.deta...014_th_1842526

OverclockZone Member merlix's Avatar

ซื้อ gview gold ซื้อ delux dlp50a ดีกว่าคับ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

DELUXE ดีกว่าคับ

ไม่มีใครพูดถึงข้อดีเลยหรอครับ.....จังซี่มันต้องถอน.....แต่ไม่ทันแล้ว
    ....ซื้อแล้วโอนแล้ว..รอของอย่างเดียว...งานนี้ก็คงได้ลองกัน กาก VS โกลด์ อันไหนจะดีกว่ากัน.....แต่ที่ตัดสินใจซื้อเพราะART
    Last edited by bawy; 15 Apr 2009 at 12:19:24.

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

แรมวิ่งเท่าไหร่นั่นนนน

OverclockZone Member maxx2007's Avatar

^
    ^
    ^
    sohee

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

แวะมาให้กำลังใจครับ อยากจะบอกว่า ตัวที่ท่านว่ากาก ก็ผ่านมือผมมาแล้ว อึดดีจริง ๆ ใช้จนมันตรอมใจตาย ของท่าน HDD ตัวเดียวกับไดร์ฟรอม และ การ์ดจอ ผมว่าเธอคนนี้สามารถใช้ได้ดีระดับหนึ่งนะครับ ไม่งอแง ขนาดผมงัดกันมา HDD 640GB สองลูก ไดร์ฟรอม สองตัว การ์ดจอตัว การ์ดเสียงตัว เธออยู่กับผม 1 ปีกว่า ๆ ถึงจะจากไป เหอๆๆ แต่พักหลัง ๆ ที่เธออ่อนล้า งอแงน่าดูเหมือนกัน จ่ายไฟไม่พอ แต่เธอก็ไปทำร้ายอุปกรณ์แต่อย่างใด HDD ตอนแรกนึกว่าพัง ที่ไหนได้ ไมม่พังแหะ แค่เธอจ่ายไฟไม่พอ เสียอย่าเดียวเธอจ่ายไฟไม่ค่อยสะอาด เสียงเพลงที่ได้ยิน ปลายเสียงจะฟุ้ง ไม่สะอาด แต่ไม่น่ารำคาญ ( นี้ผมจะ ART ร่วมกับเจ้าของกระทู้รึเนี๊ย )

ไม่แค่นั้นครับ บังเอิญตรงกันที่ว่า ผมไปแงะเอา PSU ที่มากับเคส G-view รุ่นที่มีพัดลมใหญ่ ๆ ข้างเคสมาใส่แทนเธอ ก็ไม่ขี้เร่ห์นี้ครับ จ่ายไฟเรียบง่าย เป็นกุลสตรีที่ีดี เป็นคนอารมณ์เย็น สัมผัสเธอที่ไร ไม่เคยที่จะร้อนเลย จน ณ บัดนี้ เธอก็ยังไม่เคยงอแงครับ ( แต่เสียใจด้วยนะ ผมมีคนใหม่ ผมกำลังจะขอเลิกกับเธอ ผมได้ Gigabyte 550w มา ขอบคุณสำหรับทุกวัตถ์ที่เธอได้จ่ายให้กับผม ผมจะจดจำเธอตลอดไปครับ )

^^ แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ ไหน ๆ ก็เคยผ่านมาคล้ายๆ กัน

OverclockZone Member DMZ's Avatar

รู้แต่ว่า PSU Gview ที่ติดมากับเคสคุณภาพไม่ค่อยดี
    ใช้ไปซักพักเครื่อง restart บ่อย พอเปลี่ยน PSU อาการที่ว่าหายเลยครับ

OverclockZone Member Third3rd's Avatar

Quote Originally Posted by DMZ View Post
    รู้แต่ว่า PSU Gview ที่ติดมากับเคสคุณภาพไม่ค่อยดี
    ใช้ไปซักพักเครื่อง restart บ่อย พอเปลี่ยน PSU อาการที่ว่าหายเลยครับ
    ใช้เลยครับ อาการนี้ผมกำลังประสพ ด้วยเหตุนี้ ผมจึงต้องขอบอกเลิกกับเธอครับ รีสตาร์ไม่มีสาเหตุ

OverclockZone Member virus023's Avatar

ไม่เคยใช้ g-view gold อ่ะนะ แต่ใช้ตัว titanium อยู่ ใช้ธรรมดาไม่oc แต่ชอบพ่วงอุปกรณ์เยอะๆ
    จะครบปีและครับ ยังไม่เจอปัญหา สงสัยเพราะสเปค otop อิอิ

cpu intel e2180 2.0ghz
    kingston ddr 1 gb x 2
    dvd-rom asus ide
    spark gf7300gt agp (ต่อไฟเพิ่ม)
    seagate 160gb x2 sata
    seagate 120gb x2 ide
    creative sound blaster (ct4830)
    พัดลม 12cm x 2
    พัดลม 8cm x 2

++ แต่ถ้าต่อ hdd ลูกที่ 5เพิ่มเข้าไปจะทำให้ไฟตก -*- ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นครับ อิอิ

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

เคยใช้เคส Gview เมื่อหลายปีก่อน ปัจจุบันก้อยังใช้ PSU อยู่ E2180 HDD Ram1 GB HIS 4670 IQTurbo DVD*2 พัดลม 80*2 มีไฟ ก็ยังใช้เล่น Crysis อยู่ แต่สภาพโทรมมาก....

Quote Originally Posted by narubhet View Post
    จากประสบการณ์ตรงเลยครับ G-view Gold 550W ไม่ดีเลย ห่วยมาก

สู้ที่ผมใช้ตอนนี้ไม่ได้สักกะนิด ! แถมมันดันแพงกว่าด้วย

ถ้าจะซื้อ G-view ลองมองตัวอื่นดีกว่านะครับ
    Quote Originally Posted by c0hxv View Post
    1200 ผมว่าไปซื้อ Delux 500 watt DLP 34A ดีกว่านะครับ ราคาถูกกว่าด้วย 1150 บาท ที่ JIB ทุกสาขา
    Quote Originally Posted by hoyopi View Post
    เพิ่มอีกนิดได้icute550wครับเงียบมากผมใช้อยู่ครับ
    Quote Originally Posted by maoking View Post
    ตอนนี้ผมก็ใช้กับ เครื่องธรรมดา ของน้องสาวอยู่ครับ
    สวยมากครับ สะท้อนแสงดีจริงๆ

แต่ลองใช้โปรแกรมวัดความนิ่งแล้ว เส้นกราฟวิ่งกระตุกมาก พวก delux raidmax ยังวิ่งดีกว่านี้เลย
    ถ้าเน้นคุณภาพ ผมว่า อย่าซื้อเลยครับ

เน้นสวยก็อีกเรื่องนะ
    Quote Originally Posted by :[HARDMAN]: View Post
    ผมไม่เคยมองเลยอะยี่ห่อนี้ เพิ่มตังอีก200ก็ได้ cooler master ตัวนี้แล้วอะ
    http://www.goalcomp.com/product.deta...014_th_1842526
    Quote Originally Posted by merlix View Post
    ซื้อ gview gold ซื้อ delux dlp50a ดีกว่าคับ
    Quote Originally Posted by converseboy View Post
    DELUXE ดีกว่าคับ
    Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    แรมวิ่งเท่าไหร่นั่นนนน
    CPU ผมไม่ล็อกตัวคูณครับ ram เลยไม่ได้คล็อก แต่ปรับ CL เป็น 4 4 3 5 ตามสเป็คแล้วเพิ่มไฟเป็น 2.1 V ตามสเป็คโดยที่ Value อยู่ที่ 5 5 5 15 ไฟ1.8 Vครับ
    Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ^
    ^
    ^
    sohee
    Quote Originally Posted by Third3rd View Post
    แวะมาให้กำลังใจครับ อยากจะบอกว่า ตัวที่ท่านว่ากาก ก็ผ่านมือผมมาแล้ว อึดดีจริง ๆ ใช้จนมันตรอมใจตาย ของท่าน HDD ตัวเดียวกับไดร์ฟรอม และ การ์ดจอ ผมว่าเธอคนนี้สามารถใช้ได้ดีระดับหนึ่งนะครับ ไม่งอแง ขนาดผมงัดกันมา HDD 640GB สองลูก ไดร์ฟรอม สองตัว การ์ดจอตัว การ์ดเสียงตัว เธออยู่กับผม 1 ปีกว่า ๆ ถึงจะจากไป เหอๆๆ แต่พักหลัง ๆ ที่เธออ่อนล้า งอแงน่าดูเหมือนกัน จ่ายไฟไม่พอ แต่เธอก็ไปทำร้ายอุปกรณ์แต่อย่างใด HDD ตอนแรกนึกว่าพัง ที่ไหนได้ ไมม่พังแหะ แค่เธอจ่ายไฟไม่พอ เสียอย่าเดียวเธอจ่ายไฟไม่ค่อยสะอาด เสียงเพลงที่ได้ยิน ปลายเสียงจะฟุ้ง ไม่สะอาด แต่ไม่น่ารำคาญ ( นี้ผมจะ ART ร่วมกับเจ้าของกระทู้รึเนี๊ย )

ไม่แค่นั้นครับ บังเอิญตรงกันที่ว่า ผมไปแงะเอา PSU ที่มากับเคส G-view รุ่นที่มีพัดลมใหญ่ ๆ ข้างเคสมาใส่แทนเธอ ก็ไม่ขี้เร่ห์นี้ครับ จ่ายไฟเรียบง่าย เป็นกุลสตรีที่ีดี เป็นคนอารมณ์เย็น สัมผัสเธอที่ไร ไม่เคยที่จะร้อนเลย จน ณ บัดนี้ เธอก็ยังไม่เคยงอแงครับ ( แต่เสียใจด้วยนะ ผมมีคนใหม่ ผมกำลังจะขอเลิกกับเธอ ผมได้ Gigabyte 550w มา ขอบคุณสำหรับทุกวัตถ์ที่เธอได้จ่ายให้กับผม ผมจะจดจำเธอตลอดไปครับ )

^^ แวะมาเป็นกำลังใจให้ครับ ไหน ๆ ก็เคยผ่านมาคล้ายๆ กัน
    ว้าวๆเจอคน ART เหมือนกับผมแล้ว ไม่งั้นไม่ซื้อ X-fi มาฟังเพลงหรอกครับ ราคาแพงกว่าเมนบอร์ดและCPUที่ใช้อีก เออว่าแต่ระดับแรงดันไฟที่ PSU จ่ายออกมามีผลกับเสียงด้วยหรอครับ ผมนึกว่ามันจะผ่านภาคจ่ายไฟของบอร์ดอีกทีนึง อันนี้ไม่รู้จริงๆครับ ไอ้ผมมันพวกชอบฟังเพลงแบบเสียงดีๆมากกว่าเสียงดังๆซะด้วย สงสัยต้องลองเปรียบเทียบเรื่องเสียงกันอีก.....แล้วPSU ที่ระดับแรงดันนิ่งๆให้เสียงที่ดีกว่าใช่มั้ยครับ

Quote Originally Posted by DMZ View Post
    Quote Originally Posted by Third3rd View Post
    ใช้เลยครับ อาการนี้ผมกำลังประสพ ด้วยเหตุนี้ ผมจึงต้องขอบอกเลิกกับเธอครับ รีสตาร์ไม่มีสาเหตุ
    Quote Originally Posted by virus023 View Post
    ไม่เคยใช้ g-view gold อ่ะนะ แต่ใช้ตัว titanium อยู่ ใช้ธรรมดาไม่oc แต่ชอบพ่วงอุปกรณ์เยอะๆ
    จะครบปีและครับ ยังไม่เจอปัญหา สงสัยเพราะสเปค otop อิอิ

cpu intel e2180 2.0ghz
    kingston ddr 1 gb x 2
    dvd-rom asus ide
    spark gf7300gt agp (ต่อไฟเพิ่ม)
    seagate 160gb x2 sata
    seagate 120gb x2 ide
    creative sound blaster (ct4830)
    พัดลม 12cm x 2
    พัดลม 8cm x 2

++ แต่ถ้าต่อ hdd ลูกที่ 5เพิ่มเข้าไปจะทำให้ไฟตก -*- ไม่รู้เหมือนกันว่าเกิดอะไรขึ้นครับ อิอิ
    ผมว่าไฟแต่ละเฟสมันก็จ่ายกระแสได้จำกัด ดังนั้นถ้านำลูกที่ 5 ไปต่อที่เฟสที่ใช้ไฟน้อยๆน่าจะได้ครับ

Quote Originally Posted by joykajaa View Post
    เคยใช้เคส Gview เมื่อหลายปีก่อน ปัจจุบันก้อยังใช้ PSU อยู่ E2180 HDD Ram1 GB HIS 4670 IQTurbo DVD*2 พัดลม 80*2 มีไฟ ก็ยังใช้เล่น Crysis อยู่ แต่สภาพโทรมมาก....

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
    Last edited by bawy; 15 Apr 2009 at 22:34:37.

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

Quote Originally Posted by maxx2007 View Post
    ^
    ^
    ^
    sohee
    sohee จะเต็มบอร์ดแล้วครับ น้องเปา เนี้ยย น่ารักจริง ๆ

OverclockZone Member exit's Avatar

พัดลม หาซื้อที่ไหนหรือ ดูหนาดีครับ เห็นบอกว่าลมแรงกว่าแบบทั่วไป

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks