Announcement

Collapse
No announcement yet.

save ไฟล์ใน photoshop ไม่ได้ (มีรูป)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• save ไฟล์ใน photoshop ไม่ได้ (มีรูป)

save ไฟล์ใน photoshop ไม่ได้ (มีรูป)

ใช้ HDD ภายนอกเปิด และจะ save file ใน photoshop มัน save ไม่ได้ขึ้นว่าแบบนี้

ข้อมูล

เมื่อ คลิกขวา properties

เมื่อ คลิก Advance

มันไปติ๊กถูกโดนช่อง Read-only รึเปล่าครับเลยเซฟไม่ได้ ลองเอาออกดูนะครับ

Comment

เมื่อ คลิกขวา properties

ตามภาพเลยค่ะ
      ไม่ได้ติ๊กถูกแต่มีกรอบสี่เหลี่ยมสีน้ำเงินตามภาพค่ะ

Comment

Read only ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ลองดูที่โฟลเดอร์อื่นสิครับ ว่าได้รึเปล่า

Comment

Originally posted by spynet View Post
          Read only ไม่น่าเกี่ยวนะครับ ลองดูที่โฟลเดอร์อื่นสิครับ ว่าได้รึเปล่า
          ไม่ได้เลยค่ะ นอกจาก save ในเครื่องอย่างเดียว

Comment

เอ...ลองลากแบบธรรมดาไปลงโฟลเดอร์นั้นสิครับ ว่าได้หรือเปล่า
            ถ้าไม่ได้ลอง Photoshop เวอร์ชันอื่นดู อาจจะมีปัญหา...
            .........
            งั้นลองทำตามแบบคุณ NeroAngle บอกดูครับ
            ถ้าไม่ได้ เดี๋ยวจะไปลองต่อ...
            หรือไม่ก็ต้องทำใจ เซฟนอกโฟลเดอร์นั้น แล้วค่อยลากไปใส่อีกที...(เสียเวลาหน่อยครับ)
            Last edited by spynet; 15 Apr 2009, 21:51:08.

Comment

ลองก๊อปไฟล์ ออกจากHDDไปไว้Desktop
              เปิดPSขึ้นมา Open fileเลือกไฟลล์ที่หน้าจอ ถ้าเปิดได้ก็
              SAve Asเลยครับ ถ้าSaveใส่HDDไม่ไก้ ก็เอาไว้ที่อื่นก่อน จะเอาไว้ใหนก็ตามใจ
              แล้วค่อยลากไปวาง
              ใช้Painter Xอยู่บางทีก็เป็น ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

ดูนามสกุลด้วยครับ ว่าเวอร์ชั่นที่ใช้อยู่รองรับนามสกุลใหนมั่ง

Comment

Originally posted by spynet View Post
                เอ...ลองลากแบบธรรมดาไปลงโฟลเดอร์นั้นสิครับ ว่าได้หรือเปล่า
                ถ้าไม่ได้ลอง Photoshop เวอร์ชันอื่นดู อาจจะมีปัญหา...
                ลากไปได้ค่ะ photoshop เวอร์ชั่นเดียวกับอีกเครื่องนึง อีกเครื่องนึงก็ save ได้ปกติ
                และไฟล์งานเดียวกัน

Comment

Originally posted by Nero Angel View Post
                  ลองก๊อปไฟล์ ออกจากHDDไปไว้Desktop
                  เปิดPSขึ้นมา Open fileเลือกไฟลล์ที่หน้าจอ ถ้าเปิดได้ก็
                  SAve Asเลยครับ ถ้าSaveใส่HDDไม่ไก้ ก็เอาไว้ที่อื่นก่อน จะเอาไว้ใหนก็ตามใจ
                  แล้วค่อยลากไปวาง
                  ใช้Painter Xอยู่บางทีก็เป็น ผมก็ใช้วิธีนี้ครับ

ดูนามสกุลด้วยครับ ว่าเวอร์ชั่นที่ใช้อยู่รองรับนามสกุลใหนมั่ง
                  ก๊อบไฟล์จาก HDD ไปไว้ใน photoshop ได้ค่ะ

แต่ว่าอยากทราบว่าเป็นที่อะไร เพราะขี้เกียจย้ายไปย้ายมาค่ะ

เวอร์ชั่นที่ใช้รองรับกับงานค่ะ เพราะว่าลองทำอีกเครื่องแบบเดียวกันทำได้ตามปกติค่ะ

Comment

ผมเคยเห็นคนเซฟลงแฟชไดฟโดยตรงก็ไม่ได้นะครับ ต้องลงเครื่องก่อนถึงเซฟได้

หรือท่านอื่นมีวิธีปรับใน photoshop ช่วยบอกทีนะครับ

Comment

Working...
                    X