Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมซีพียูโน้ตบุ๊ค เปลี่ยนได้ไหมครับ...ร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมซีพียูโน้ตบุ๊ค เปลี่ยนได้ไหมครับ...ร้อนมาก

ตอนนี้ใช้โน้ตบุ๊คเล่นอยู่ครับ แต่เดิมสเปคมันใช้ Celeron M 440 ตอนนี้เปลี่ยนเอา T2400 ยัดลงไป แรงขึ้นเยอะก็จริงแต่มันร้อนขึ้นมากเลยครับ จากปกติไม่เกิน 60 องศา มันขึ้นมาไต่ 92 องศาแล้วครับ เครื่องไม่ดับถ้าไม่มีเลือกโหมด CPU Saving ในไบออส อันตรายมากเลยครับ ก็เลยอยากขอคำแนะนำการแก้ไขให้มันเย็นๆลงครับ
    Attached Files

ถ้าเบื้องต้น ให้ด้านล่างสัมผัสกับพื้นบางส่วน (ทำนองว่ามีอากาศถ่ายหน่ะครับ)

Comment

90 ํ ไม่นานลาโลกแน่นอน ฟันปลอม!!! เอ้ย ฟันธง!!!

Comment

Working...
      X