Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเซียนโปรแกรม Fraps ช่วยมานี่ทีครับช่วยบอกวิธีใช้หน่อยจ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำไมผมอัดออกมาแล้วมันสมบูรณ์แบบเลยหว่า ทั้งๆที่ไม่ได้ไตั้งค่าอะไรเลยนะ อัดเกมส์รถแข่งเล่นลื่นเลย แต่โดนไป2gb กับความยาวประมาณ2นาทีได้

Comment

โย่! มาแล้วครับ วีดีโอผมถ่ายเองลองดูกันนะอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=qbE-pvkBIF8

แต่เสียงไม่ค่อยดังอะครับ กำลังหาทางแก้อยู่ นี่วีดีโอตอน ดาวิด ยิงกีย์บอค นะ

ปล.ไอเรื่องเสียงเบาลองไปเซ็ตตามที่เวปบอกแล้วครับมันดังได้แค่นั้นอ่า - -

เดี๋ยวฮาร์ดดิสว่างๆจะถ่ายฉากจบแบบ HQ มาให้ดูนะครับ

นี่รูปการเซทค่าของผมอะครับ

ตรงซาวด์ ยังเปง ดีฟอลท์อยู่เลยอะ - -
      Last edited by karas100; 15 Apr 2009, 23:36:28.

Comment

ผมเอาวีดีโอที่ถ่ายไปรวมกระทู้รีวิวแล้วนะครับอยากดูก็ไปที่ห้องรีวิวนะ อยู่เรปหนึ่งล่างๆหน่อยครับ

Comment

วิธีทำให้เสียงดัง ไป Set ใน Volume Windows ครับ

1. ในส่วนของ Output ให้เปิด Mic Volume ก่อนโดยกดไปที่ Option > Properties แล้วติก Mic volume

2. ไปในเมนู Option > Advanced Controls

3. ในส่วนของ Mic Volume จะมี Advanced โผล่ขึ้นมา ให้คลิกเข้าไปแล้ว ติกที่ Microphone Boost ครับ

4. ไป Set output ให้ใช้ Stereo Mix โดยกดไปที่ Option > Properties แล้วติก Stereo Mix

5. ติก Mic Volume แล้ว ติก Stereo Mix ออก เผื่อทำให้อัดเสียงตามลำโพง 100% ครับ จะได้เสียงที่อัดได้เลย

Comment

จะอัด vdo หน้าจอของเรา แนะนำโปรแกรม gamer osd ของ asus คับผมเคยใช้อยู่ ดีมากเลย ใช้ได้ทั้ง ถ่ายภาพและบันทึก vdo

Comment

Originally posted by merlix View Post
              จะอัด vdo หน้าจอของเรา แนะนำโปรแกรม gamer osd ของ asus คับผมเคยใช้อยู่ ดีมากเลย ใช้ได้ทั้ง ถ่ายภาพและบันทึก vdo
              มีลิ้งค์ไหมครับช่วยอัพแล้วส่งหลังไมค์ทีนะครับ จะลองให้หมด - -*

ช่วงนี้ไม่มีเวลาเลยอะครับ งานเยอะมากรบกวนช่วยหาให้ทีนะครับ

เรื่องการเซ็ทค่าเสียงเดี๋ยวขอลองก่อนนะ

Comment

Working...
              X