Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการบอร์ดแบบนี้เคลมดีไหม คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการบอร์ดแบบนี้เคลมดีไหม คับ

อาการบอร์ดแบบนี้เคลมดีไหม คับ ecs black 780gm-a อาการคือว่าบูตเครื่องขึ้นมา ภาพไม่ขึ้นใช้การ์ดจอ ออน บอร์ด ครับ แต่ซีพียูทำงานอยู่ครับ อุกรณ์ที่ ใช้ก็มี 5000+ xms2 800 1 gb กับ kingston 1 gb 800 ddr2 ครับ เคลียร์จัมพ์เปอร์ซีมอส์เครื่องก็ไม่ดับ ต้องถอดถ่านไบออส แล้วกดปุ่ม เพาเวอร์หรือ รีเซ็ต 5-6ครั้งถึงจะมีเสียลำโพง ไบออส ดัง ประกอบครบลงวินโดว์ เสร็จใช้งานปรกติ วันต่อมาเปิดเครื่องใช้งานเป็นเหมือนเดิม ซีพียูทำงานแต่ไม่ภาพหน้าจอดำอ่ะคับ งม มาหลายวันเริ่มเบื่อ แล้ว ตอนนี้ใช้ phenom II 940 กับ m4a78-pro กะว่าจะอา ecs เป็นเครื่องสำรอง คับ รบกวน เพื่อนๆ พี่ๆ ที่เจออาการแบบผมช่วย ตอบด้วยครับ ลืมไปคับ บอร์ด 1.1 อ่ะคับ
    Attached Files

เจ๊งหลายอาการขนาดนี้ไปเครมเถอะครับ
    ถึงตัวนี้บูม แต่ยี่ห้อยังทำให้ไม่น่าซื้ออยู่ดีสำหรับผม

Comment

ลองหาแรมที่ยี่ห้อกับรุ่นเดียวกันความจุเท่ากัน มาใส่ดูครับ ดูแล้ว แรม 2 ตัวที่คุณมี คนะยี่ห้อเลยนะครับ

Comment

ผมใส่แรมที่ละตัว คับ

ผมใส่แรมที่ละตัว คับ ไม่ได้ ใส่สองตัวคนละยี่ห้อ พร้อมกัน แบบว่าลองดูใส่แถวเดียวยี่ห้อไหนติดก็โอเค อ่ะคับ
        Attached Files

Comment

แรมคนละยี่ห้อ อาจไปด้วยกันไม่ได้

ลองถอดแรมออก 1 ตัว หรือไม่ก็ลองสลับแถวแรมให้เป็นช่องสีเดียวกันเพื่อให้เป็น Single อาจะเสถียรขึ้นได้

Comment

เคลมไปเลยครับ

Comment

เคลม ไปเถอะครับ ไหนๆก็มีคอมเล่นอีกเครื่องอยู่แล้ว

Comment

เครมน่าดีที่สุด

Comment

Working...
                X