Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับการต่อnet lan ผู้รู้ช่่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับการต่อnet lan ผู้รู้ช่่วยทีครับ

ผมมีคอม2เครื่อง จะให้เนตแลนกัน ต้องมีHubไหม หรือต่อได้เลย แนะนำหน่อยครับ แล้วก็ขอวิธีทำของvistaด้วยครับ ขอบคุณมากๆ

ก็ถ้าคุณใช้Routerนะครับ ผมแบ่งได้2แบบ
    1.ซื้อHubเสียบ แล้วก็ตั้งค่าบนการ์ดหรือให้Routerจ่ายIPก็แล้วแต่
    2.เครื่องAมีการ์ดแลน2ใบ ใบแรกต่อเข้าRouterใบสองต่อเข้าเครื่องB ถ้าเป็นWindowsXPง่ายสุดคือ เครื่องAจะมีLocal Area Network2อัน เลือกทั้ง2อัน คลิกขวาแล้วก็Bridge Connection
    อีกวิืธีคือInternet Connection Sharingครับ

Comment

Working...
    X