Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่า ปิด VPU Recover แล้วมันจะมีผลเสียในด้านใดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่า ปิด VPU Recover แล้วมันจะมีผลเสียในด้านใดครับ

เนื่องจากบางทีมันขึ้น เออเร่อ ทั้ง ๆ ที่ก็ไม่ได้ร้อน เลยคิดอยากจะปิดโหมดนี้ดู

ไม่รู้ว่า มันมีความเสี่ยง หรืออาจเกิดความเสียหายในด้านใดบ้างครับ

หรอผมเคยปิดนะ แล้วมันพัง ตอนนั้นใช้ 2600Pro ddr 3 256

Comment

vpu recover เปนเหมือนตัวช่วยเตือน และป้องกันความผิดปกติต่างๆ ไม่ใช่เฉพาะความร้อน ถ้าปิดมัน อาจจะจอฟ้า หรือ ค้างไปเลย แทนที่จะขึ้น vpu recover

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
        หรอผมเคยปิดนะ แล้วมันพัง ตอนนั้นใช้ 2600Pro ddr 3 256
        งั้นผมคิดถูกแล้ว ที่มาถามก่อน ไม่งั้นซวย

Comment

Bu Screen คับ ของผมก็เปนเวลาเล่นเกมส์ 1-2 ชม.จะเปนซักครั้ง แต่พอไปติ๊กออกนี่เเล้วเล่นเกมส์ต่อ พอค้างแล้ว bu screen เลยคับ ผมก็ปวดหัวกับปัญหานี้เหมือนกัน รู้สึกแย่มากกับ ati โพสไปเด๋วเเม้งก็หาว่าเราเซ้ตไม่เปนอีก คงเป็นการ์ด ati แรกและเป็นการ์ด ati สุดท้ายที่ผมจะใช้

Comment

ของผมนะครับ ถ้าเปิดฟังค์ชันนี้ มันจะเตือนบ่อยมากทั้งที่ไม่น่าเตือน
            อารมณ์อ่อนไหวเหมือนสาวแรกแย้ม แต่อย่างมากแค่ภาพที่จอมีรอย เซพงานแล้วrestart ก็ได้
            แต่ถ้าปิด มันไม่เตือนอะไร อยู่ดีมีสุข แต่ถ้าเกิดปัญหา ไม่จอฟ้าก็จอมืด จนต้องกดปุ่มที่เคสเพื่อปิดเครื่อง
            งานที่ค้างไม่ต้องถาม หายหมดครับ
            เซ็งเหมือนกัน คนอื่นเค้าไม่เป็นแต่ทำไมเราถึงเป็น

Comment

Originally posted by Dongkung2 View Post
              Bu Screen คับ ของผมก็เปนเวลาเล่นเกมส์ 1-2 ชม.จะเปนซักครั้ง แต่พอไปติ๊กออกนี่เเล้วเล่นเกมส์ต่อ พอค้างแล้ว bu screen เลยคับ ผมก็ปวดหัวกับปัญหานี้เหมือนกัน รู้สึกแย่มากกับ ati โพสไปเด๋วเเม้งก็หาว่าเราเซ้ตไม่เปนอีก คงเป็นการ์ด ati แรกและเป็นการ์ด ati สุดท้ายที่ผมจะใช้
              ท่านลองเซ็คดูว่าเล่นเกมแล้วมันร้อนมากไปป่าว

Comment

ผมว่ามันเป็นประโยชน์อย่างมาก ถ้าเราใช้เป็น

Comment

ผมไม่เคยเปง 4670 4870 ตอนนี้ 4850ครับ

Comment

ผมปิดมันตลอด

Comment

ถ้าท่านใช้xpลองเปลี่ยนมาใช้บนvistaดูครับแล้วปัญหานี้จะไม่มีมาให้กวนใจ

Comment

ผม จอฟ้าเลยครับ แนะนำ เปลี่ยนตัวใหม่อย่างเร็ว ผม เจอมาละ 4670 นี่ละ เปลี่ยนตัวใหม่มาหายเลย ปัญหานี่ ผมเคยเจอ เป็นปัญหาที่ตัวการ์ดครับ*-*

Comment

ปิดกับเปิด สำหรับผมไม่ต่างกันครับ ค้างเหมือนกัน

Comment

ผมยังไม่เคยเป็นเลยอ่ะครับ

Comment

เป็นเหมือนกันใช้ 3650 เล่นเกมส์แล้วชอบเด้ง

Comment

Working...
                              X