Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิเพี้ยน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิเพี้ยน

ผมว่าอุณหภูมิใน softwere มันเพี้ยนมากเลยนะคับ
    ดูในไบออส มันจา +10องศา c พอดูอุณหภูมิในวินโด้ มันจาน้อยกว่าในไบออสมาก
    ลองสังเกตกันก่อนเข้าคับ

มีรูปมั้ยชักอย่างเห็นว่าเพี้ยนยังงัย แต่ก็มีความเป็นไปได้สูงครับ อย่างนี้แหละไม่มีอะไรแน่นอนเสมอไปหรอก

Comment

อุณหภูมิมันไม่จำเป็นตองตรงกันเสมอไปหรอกครับ..แต่ก็ไม่ควรต่างกันมากนัก
      ถ้าต่างกันขนาดนี้..อาจจะมีที่ใดที่หนึ่งมีปัญหา
      แต่ผมว่าให้เอาอุณหภูมิที่ไบออสเป็นตัวหลักดีกว่าครับ
      เพราะไปออสจะสั่งรีสตาร์ทเครื่องกรณีอุณหภูมิสูงจนเกินไป
      ยังไงลองแก้ที่วินโดวส์ูก่อนนะครับ...ถ้าเหมือนเดิมก็ลองอัพเดทไบออสดู
      ลองดูนะครับ

Comment

Working...
      X