Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ Air Card VS USB อันไหนดีกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ Air Card VS USB อันไหนดีกว่ากันครับ

ช่วยด้วยครับ พอดีกำลังจะซื้อตัวรับสัญญาณไวไฟ เลยอยากทราบแบบ Air Card กับ แบบ Usb แบบไหนสามารถรับสัญญาณได้ดีกว่ากันอ่าครับ

เอาแบบสเถียร์ๆ รับสัญญาณได้ดีอ่าครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

แงแง ไม่มีใครตอบเลย ดันจ้า

Comment

รอคำตอบเหมือนกันครับ

Comment

อันนี้ผมว่าแล้วแต่เจ้าของเลยครับ

USB กับ Air มันก็จะพอ ๆ กันและครับ
        ถ้าแนะนำ เอาพวก USB มีเสาไว้ก็จะดีครับ ^^

ปล.USB แบบมีเสา น่าจะเหนือกว่า Air นะครับเพราะมันสามรถเปรียนได้ด้วย
        แปลว่าการรับสัญญาณก็ต้องกว้างขึ้น

Comment

ครับ ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

มีท่านอื่นอีกมั๊ยครับ อยากรู้จิงๆก่อนจะซื้อ

Comment

ดันจ้า ดูก้านกล้วยพรางๆระหว่างดัน

Comment

USB ดีกว่าครับ เราสามารถต่อสายให้มันยาวๆได้ แต่กลับกันแบบ Express slot ก็ทำได้ แต่สามารถลากสายได้ไม่ไกลนักครับ

Comment

ดันงิ

Comment

ไม่รู้ว่าเข้าใจเหมือนกันมั้ย
                  1.air card ใช้กับ sim card ถ้าที่ที่คุณอยู่มีสัญาณ 3G ของ true เต็ม ผมว่า ใช้ aircard ดีกว่า ซึ่ง aircard มันก็มีทั้งแบบ usb และแบบ pcmcia และ Express card ด้วยซึ่งแตกต่างกันมั้ย เท่าที่ลองใช้ พอพอกัน แต่ผมจะไปมองที่ pcmcia หรือ express card เพราะสะดวกแก่การพกพามากกว่า แบบ usb
                  2.ไปมองที่คุณบอกว่า มี wifi ซึ่งผมก็งงต่อล่ะครับ ว่า ตกลงแล้วคุณเอา aircard กับ wifi มาเข้าด้วยกันได้ไง คนละเรื่องเลย แต่ถ้าเอาตัวรับสัญญา wifi ดี ๆ คงต้องมองเป็นรุ่นมีเสาครับ จะดีกว่า รับสัญญาได้ดีกว่า จะเลือกเป็นแบบ G หรือ N ก็ได้ สัญญาณที่ปล่อยของ true จะป็น G มากกว่าครับ เท่าที่เคยลองเล่น ความเล่น ขึ้นอยู่กับรงลมจริง ๆ ขึ้น ๆ ลง ๆ เที่ยบกับ aircard ไม่ได้ ไม่รู้ผมตอบกับที่คุณถามมั้ยนะครับ

Comment

สรุป ผลการทดสอบจ้า

sierra 860 (PCMCIA) sierra 875U (USB) option EX (EXPRESS)

1. 234 / 79 kbps. 219 / 96 kbps. 220 / 81 kbps.
                    2. 221 / 85 kbps. 218 / 85 kbps. 220 / 82 kbps.
                    3. 216 / 90 kbps. 218 / 55 kbps. 217 / 79 kbps.

เฉลี่ย

223 / 84 kbps. 218 / 78 kbps. 219 / 80 kbps.

ผลการทดสอบ ตามที่เห็นครับ ดูแล้วแบบ PCMCIA จะเร็วกว่านิดหน่อย อันนี้อาจเนื่องมากจาก สัญญาณโทรศัพท์ แต่พอใช้งานจริง ความเร็วที่ต่างกัน ไม่มากนี้ก็มองไปเห็นไม่รู้สึกเลยก็ว่าได้ครับ ก็หายคล่องใจกันไปนะครับ กับผลการทดสอบนี้

Comment

Working...
                    X