Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องไวไฟครับ แบบไหน เน็ตถึงดีขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องไวไฟครับ แบบไหน เน็ตถึงดีขึ้น

ตอนนี้ผมใช้ Zyxel G-302 V.3 อยู่ครับใช้เสามัน 5 dbi

รับสัญญานจากอีกห้อง***งประมาณ 20 M

เจอสัญญาน แบบ Very Good(60%) เน็ตรันไม่เต็ม ปกติ 3Mb บางทีหาย ต้องหมุนเสาหาสัญญานเอา ถึง รันเน็ตแรง แต่รุสึกว่าสัญญานไม่ค่อยต่อเนื่องเท่าไร่

คิดว่า จะเปลี่ยนเสา ให้ dbi มากขึ้น 7-10 dbi
    หรือ เปลี่ยนตัวรับ เป็น 5W เลยจะดีไหม

คิดว่าแบบไหนดีครับ แต่เล่นจากโน๊ตบุคเนี่ยวิ่งนิ่งน่ะครับ แต่ Very Low -*-

เปลี่ยนเสาไปก็ไม่ดีขึ้น เท่าที่จ่ายค่าเสาหรอครับ
    น่าจะเป็นที่ตัวส่งแรงไม่พอมั่ง

Comment

zyxel G-302 V.3 + เสา 5

แรงสู้ wrt54gl กำลังส่ง 150 mW + เสาเดิมๆ ไม่ได้เลย ครับ - - ลูกค้า ซื้อมาผิดหวังหลายรายแล้ว

ยินดีช่วยเหลือ อุ้ม 085 110 1118 รับวางระบบ/lan/wireless/กล้องวงจรปิด

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X