Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องหูฟังหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องหูฟังหน่อยครับ

คือ ผมไปงานคอมมาร์ทมาครับแล้วไปฟังหูฟังรุ่นนึงของsonyhttp://www.sony.co.th/product/mdr-xb700เข้า แต่ผมไม่ค่อยได้ฟังของยี่ห้ออื่นๆเลย เลยอยากให้ช่วยแนะนำหูฟังแนวนี้หน่อยครับ จะได้ไปลองฟังอันอื่นมั่ง งบผมก็ประมาณ3000ครับ ขอบคุณครับ

อันนี้ต้องลองไปฟังเองจะดีที่สุดนะคับแนะนำ เพราะว่าความพอใจของคนเรานั้นแตกต่างกัน
    เอาเป็นว่าลองดูที่การใช้งานของเราเป็นหลักก่อนนะคับ ว่าจะเอามาใช้ในด้านไหน

ดูหนัง ฟังเพลง หรือเล่นเกม ส่วนตัวผมใช้ Phillip hp8900 แรกๆราคา 4000กว่าๆ ตอนนี้เห็นลดเหลือประมาน 2000 +- 500
    อันนี้ก็แนะนำว่าลองไปฟังดูก่อนนะคับ หูฟังที่ผมใช้เป็นแบบ open มันก็จะไม่อับเท่าไหร่ แต่ตอนแรกๆเสียงแหลม บาดหูมาก เสียงเบสแน่นดี แต่ผม เบรินไปนานอยู่ ตอนนี้ก็เสียงเข้าที่ลงตัวมีอะไร pm ถามได้คับช่วยได้เท่าที่รู้คับ

Comment

ไอ้ตัวที่ว่า เค้าเรียกโซนี่รุ่นตูดเด็กครับ อิๆๆ เพราะ pad มันนุ่ม หนา ใหญ่ ผมเคยแต่จับๆเล่นอยู่ แต่ไม่ได้ฟัง เลยไม่รู้ว่าเสียงเป็นยังไง

ต้องการเสียงแบบไหน ฟังเพลงแบบไหนล่ะครับ

Comment

Working...
      X