Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหน่อยคับมีปัญหาเรื่องเปิดไม่ติดอ่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหน่อยคับมีปัญหาเรื่องเปิดไม่ติดอ่าคับ

เนื่องจาก คอมมีปัญหาอยู่อย่างนึง
    ป๋มต้องขอเล่าก่อนนะคับ ปลั๊กเสียบคอมกะปลั้กเสียบลำโพงมันเสียบในอันเดียวกัน แล้วทีนี้ ป๋มเปิดคอมอยู่ ด้วยความที่ปลั๊กลำโพงมันหลวมมันจึงเกิดการสปากกัน คอมมันเลยดับ แล้วมันก้อเกิดลักษณะอย่างนี้มา 3 รอบ พอหลังจากนั้นมันก็เปิดไม่ได้แล้ว ผมสังเกตุด้านในพัดลม CPU ไม่หมุน ไำฟเมนบอร์ดยังติด พัดลมเพาเวอร์ซับไพ ยังหมุน จึงอยากถามว่าตัวไหนมันน่าจะเสียคับ

Power ท่านน่าจะเสียนะครับ (อาจจะนะครับ) ลองหาตัวถูกๆมาสับเปลี่ยนดู

Comment

Working...
    X