Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาการเปิดโปรแกรมไม่ขึ้น

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาการเปิดโปรแกรมไม่ขึ้น

คือ ผมใช้คอมเปิดบอทเกม Online น่ะครับ พอเปิดไปสัก 30 ตัว พอจะเปิดต่อ Double Click มันก็เปิดไม่ขึ้นแล้ว ครับ Double Click ที่ My Com ยังเปิดไม่ขึ้นเลย ต้องปิดไปสัก 1-2 ตัว คอมถึงจะกลับมาเป็นปกติ ทั้งที่ CPU use แค่ 40 เปอ Ram เหลือเกือบ 2 Gb

ถามหน่อยครับ
    1. มันเกิดขึ้นเพราะอะไร ทั้งๆที่ CPU / RAM ยังเหลือๆ
    2. มีวิธีแก้มั้ยครับ

ปล.อธืบายเพิ่มเติม เผื่อคนเข้ามาตอบครับ เปิด บอท 30 ตัว ประมาณว่า ie 30 หน้า แต่มันเป็นโปรแกรม นะครับ

ช่วยผมที เสียดายเครื่อง อุตส่าห์ถอย X4 9850 มา รู้สึกเหมือนใช้ไม่คุ้มเลยครับ
    Last edited by duss; 16 Apr 2009, 03:41:24.

ผมเคยเขียนโปรแกรมเล่น รันตัวเองขึ้นมาเลื่อยๆๆ ซ้ำๆๆ กัน
    แล้วซักพักมันก็จะหยุดรัน เปิดโปรแกรมไรก็ไม่ขึ้น

มันประมาณว่า โปรแกรมที่เปิดในการโปรเซต windows กำหนดให้มันสุดแค่นั้น

ปล. ข้าน้อยความรู้ยังน้อย

Comment

คงประมาณว่าถึงคุณจะจ้างเปเล่มาเล่น
      ก็คงลงแข่งพร้อมกันทีเดียว 20 สนามไม่ได้มั้งครับ
      ถ้าจะทำอย่างนั้นจริงๆ จ้างนักเตะธรรมดาซัก 20 คน
      จึงจะทำได้ แถมถูกกว่าซะอีกแน่ะ

Comment

งง อ่ะครับ เพราะผมถามจากในนี้แหละ ตอนซื้อเครื่อง ว่ามันน่าจะเปิดได้แยะกว่า มันคือข้อจำกัดของอะไรครับ เพราะ Cpu ก็ทำงานทุกหัว แล้วไม่มีวิธีแก้หรือปรับเลยหรอครับ

Comment

Working...
        X