Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการติดตั้งพัดลมcm690คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการติดตั้งพัดลมcm690คับ

คือผม อยากทราบ ว่า
    ประเทศไทยแบบเรา นี้
    จุดใหน ควรเป่าออก
    จุดใหนควร ดูดเข้า คับ
    คือ มีพัดลม หลายตัวเหลือเกิน

เคส cm 690 ครับ
    ห้องข้อนข้างร้อน คับ
    ตามฉบับ หลังคาสู้แดด

คือมีข้าง 2ตัว
    บน2ตัว
    ล่าง1ตัว
    หน้า1ตัว
    หลัง1ตัว

ขอบคุณคับ

ปล.ซื้อcm590มาแทนและถูกกว่าสวยดี แต่ช่องพัดลมบนคมมากระวังนะ ผมบูชายัน ไป5mm แสบเลย ปาสเตอร์ ห้ามเลือดแทบไม่ทัน
    แต่จากที่ลอง มีพวกรู น๊อต ใช้ครั้งแรกไม่ออกแรงมาก ก็กลวงซะแล้ว[เกลียวหวาน]แต่ก็ยังยึดได้
    Last edited by yooyuti; 5 May 2009, 10:03:47.

ผมใช้ 690 อยู่เหมือนกัน

ผมเข้าข้างหน้าอย่างเดียว นอกนั้นออกหมด เพราะมันร้อนมากมายเลย (ตรงแถวๆการ์ดจออ่ะ)

Comment

หน้ากะล่าง ดูดเข้า
      หลังกะบน ดูดออก คริๆ

Comment

ก็ ข้างหน้า+ข้างล่าง+ฝาทั่ง2ด้าน=ดูดเข้า นอกนั้นเหลือข้างบน+ข้างหลัง=ดูดออก

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
          หน้ากะล่าง ดูดเข้า
          หลังกะบน ดูดออก คริๆ
          อื้ม ตามนี้เลยครับ เพราะอากาศร้อนจะลอยตัวสู่ด้านบน ตามกฎของวิทยาศาสตร์

Comment

ใส่เท่าที่มีครับ ที่ยังไม่มีก็ไม่ใส่

จะมาตอบทำไมเนี๊ยะะะ

Comment

หน้ากับล่าง ดูดเข้า
              บนกับหลัง ดูดออก

ส่วนด้านข้าง ต้องดูกาดจอเป็นแบบไหน
              ถ้าเป็นกาดพวกดูดแล้วไปปล่อยข้างหลัง ให้ฝ่าข้างดูดเข้า
              นอกนั้นให้ ฝ่าข้างดูดออก

Comment

Originally posted by zenleora View Post
                หน้ากับล่าง ดูดเข้า
                บนกับหลัง ดูดออก

ส่วนด้านข้าง ต้องดูกาดจอเป็นแบบไหน
                ถ้าเป็นกาดพวกดูดแล้วไปปล่อยข้างหลัง ให้ฝ่าข้างดูดเข้า
                นอกนั้นให้ ฝ่าข้างดูดออก

Comment

ของผม

หน้า+ล่าง+บน ----------ดูดเข้า(เด็วจะพิจารณาเรื่อง ตัวบนอีกที ไม่รู้จะเอาไงดีเหมือนกัน)

หลัง+ข้าง----------ดูดออก(ต้องให้ข้างดูดออกเพราะการ์ดจอผม มันดูแล้วปลอ่ยออกข้าง เลยต้องให้ฝาข้างช่วยระบายออกครับ)

Comment

อีก อย่างนึง คับ
                    ผมเห็นมี 2 แบบ
                    ฝาทึบ พัดลม2
                    ฝาใส่L พัดลม1
                    ให้อุณหภูมิที่ต่างกันมากป่าว
                    ใจ อยากได้ ฝาใส อยากโชว์ อ่ะคับ
                    แต่ดูขอ ข้อมูลประกอบ การตัดสินใจ ก่อน

Comment

Originally posted by yooyuti View Post
                      อีก อย่างนึง คับ
                      ผมเห็นมี 2 แบบ
                      ฝาทึบ พัดลม2
                      ฝาใส่L พัดลม1
                      ให้อุณหภูมิที่ต่างกันมากป่าว
                      ใจ อยากได้ ฝาใส อยากโชว์ อ่ะคับ
                      แต่ดูขอ ข้อมูลประกอบ การตัดสินใจ ก่อน
                      ผมว่าถ้าใส่ซิ้งแต่ง มันไม่มีผลหลอกมั้งครับ เพราะมันต้องเป่าออกหลัง แถมเผลอๆยังดีซะอีกจะได้คุม
                      อากาศให้ไปทิศทางเดียว

Comment

ไม่ต้อง บรรยาย อิอิ
                        Attached Files

Comment

ปิดเคสคงเป่าเข้าด้าน
                          ข้าง หลัง ดูดออก

Comment

อะ อิอิ

Comment

แจ่มมากครับ สงสัยต้องไปถอยพัดลมมาเพิ่มอีกซะ

แต่ทำไงดีครับ สายที่ให้มากับพัดลม มันไปไม่ถึงตัวที่เอาไว้ต่อไฟอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X