Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่รู้เป็นคำถามงี่เง่าขนาดไหนแต่ผมหาทางไม่ได้จิงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่รู้เป็นคำถามงี่เง่าขนาดไหนแต่ผมหาทางไม่ได้จิงๆ

ผมใช้ Media Player Classic Homecinema - v1.2.929.0 ใช้มานานมากเหมือนกัน

แล้วอยู่ดีๆเมื่อคืนเปิดไฟลหนังดูมันขึ้นฟูสกีนเต็มจอเองเลยโดยผมไม่ได้เลือก

ฟูสกีนแบบพับน่าจอไม่ได้ซะด้วยคลิกขวาเลือกออฟชั่นภาพมันก็ทับมองไม่เห็น

ต้องไปปรับอะไรตรงไหนเหรอคับถึงจะกลับเป็นเหมือนเดิมแต่ก่อนเปิดหนังแล้ว

ตัวโปรแกรมจะไม่เป็นฟูสกีนเองครับ

ปล.ไม่รู้ว่าคำถามงี่เง่าไปไหมคับทำเอาผมปวดหัวไปเหมือนกันเพราะดูหนังทุกวัน
    Last edited by Milano; 17 Apr 2009, 06:43:39.

ลอง Ctrl + 2

Comment

Originally posted by XsoeIIsJ View Post
      ลอง Ctrl + 2
      ไม่ได้ผลคับมีใครเคยเป็นไหมคับ

แม้แต่เมาสยังไม่ค่อยเห็นเลยอะภาพมันทับหมดเห็นเป็นกระพริบๆ
      Last edited by Milano; 16 Apr 2009, 09:12:21.

Comment

Ctrl + Enter ละครับ

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
          Ctrl + Enter ละครับ
          ไม่ได้ผลเช่นกันคับ

ที่ได้ผลคือ Alt + F4 ปิดโปรแกรม - -"

Comment

ไม่มีคนรู้มั่งเหรอคับ

อยากดูหนังอะคับ

Comment

ปกติถ้าไม่ได้ทามไรไว้

มันก็ไม่น่าจะเป็นแบบนี้นี่คับ

เปิดปุ๊บนี่เต็มจอเลยหรอครับ

ไม่สามารถปรับให้มันเล็กลงได้หรอครับ

ง๊านผมว่า น่าจะมาจากตัวโปรแกรมแล้วหละ

Comment

Originally posted by taomar View Post
                ปกติถ้าไม่ได้ทามไรไว้

มันก็ไม่น่าจะเป็นแบบนี้นี่คับ

เปิดปุ๊บนี่เต็มจอเลยหรอครับ

ไม่สามารถปรับให้มันเล็กลงได้หรอครับ

ง๊านผมว่า น่าจะมาจากตัวโปรแกรมแล้วหละ
                คือเมื่อคืนผมดูคอนเสิร์ต aya hirano ไปด้วยเล่น msn ไปด้วย

ไม่รู้ว่าผมไปโดนปุ่มอะไรเข้ารึป่าว

Comment

F11 ลองรึยังครับ แล้วดับเบิ้ลคลิกกลางจอล่ะ

แสดงว่าแท็ปเมนูนี่มองไม่เห็นเลยใช่มั้ยครับ

แบบในรูปทำได้มั้ยครับ รึว่ามันไม่เห็นอะไรเลย

อันนี้ คลิกขวา

Comment

Originally posted by pann View Post
                    F11 ลองรึยังครับ แล้วดับเบิ้ลคลิกกลางจอล่ะ

แสดงว่าแท็ปเมนูนี่มองไม่เห็นเลยใช่มั้ยครับ

แบบในรูปทำได้มั้ยครับ รึว่ามันไม่เห็นอะไรเลย

อันนี้ คลิกขวา
                    จะลองคลํ่าๆดูครับ

ลองแล้วไม่ได้ผลอะครับ

หรือผมจะลบลงไหมดีใครมีเวอร์ชั่นใหม่น่าสุดมั่งคับพร้อมโค้ดด้วยนะคับ
                    Last edited by Milano; 16 Apr 2009, 15:04:08.

Comment

มี vertion Homecinima แล้วนะครับ ลองรับไฟล์ flv ด้วยครับ

ถ้าเมนูหายให้กดปุ่ม 3 ตรง # น่ะครับ

Comment

หรือถ้าต้องการลบการตั้งค่าต่างๆออกมาเป็นเหมือนเดิมให้เข้าไปลบใน regedit ตรงที่

HKEY_CURRENT_USER\Software\Gabest\Media Player Classic

Comment

หันไปใช้ KM ดีไหม???

Comment

Originally posted by นานาจิตตัง View Post
                            หรือถ้าต้องการลบการตั้งค่าต่างๆออกมาเป็นเหมือนเดิมให้เข้าไปลบใน regedit ตรงที่

HKEY_CURRENT_USER\Software\Gabest\Media Player Classic
                            ของผมเป็น Media Player Classic Homecinema - v1.2.929.0

HKEY_CURRENT_USER\Software\Gabest ต่อจากตรงนี้ไม่เหมือนกันแล้วของผมไม่มี

\Media Player Classic แล้วของผมลบการตั้งค่าที่ไหนอะ

Comment

ไม่มีกูรูด้านนี้เลยเหรอคับ

ขอดันหน่อยนะคับจะตกไปน่าสองล่ะ

Comment

Working...
                              X