overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: คอมเก่าจะเอาไปทำไรดีครับ

OverclockZone Member pk77's Avatar

Default คอมเก่าจะเอาไปทำไรดีครับ

มีคอมเครื่องเก่าเป็นพีซี อายุประมาณ6-7ปีละ เก็บไว้ที่บ้านไม่ได้ใช้ไร เพราะเก่ามากๆ แล้วจาเอาไปทำไรดีล่ะครับ(ขายที่ไหนจาซื้อ) หรือว่าเอาไปบริจาคที่ไหนดีครับ(มันจะเกิดประโยชน์แก่คนที่ได้ไปเหรอเปล่า เพราะสภาพนี่ไม่ต้องพูด เอาไปนี่คงต้องทำอีกเยอะ มีแรม4ตัว ตัวละ64MB พูดเหมือนแรงเนอะ) ช่วยแนะนำหน่อย อยู่พัทยาครับ

OverclockZone Member vibe's Avatar

บริจาคครับ

OverclockZone Member blackdoor's Avatar

โหลตบิต

OverclockZone Member arito's Avatar

ไปบริจาคดีกว่าคับ

OverclockZone Member pk77's Avatar

แล้วจาเอาไปบริจาคที่ไหนล่ะครับ (เกรงใจคนรับจิงๆ)

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

บริจาคฦโรงเรียนตามบ้านนอกงับ

OverclockZone Member teenatika's Avatar
    พระนครศรีอยุธยา

ให้ผม อิอิ

บริจาคๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

โหลดบิทผมว่าเอาคอมใหม่ ๆ เเรงต่ำ ๆ ดีกว่าน่าจะกินไฟน้อยกว่าคอมรุ่นเก่า
    เพราะกินไฟเยอะ

OverclockZone Member aomting's Avatar

บริจาก ครับ

OverclockZone Member exit's Avatar

ถ้าใช้โหลดบิต ก็ติดปัญหาเจ้าฮาร์ดดิสสิ ต้องหาตัวแปลงเป็นSATA แนะใช้RE3ขึ้นไป จะได้ใช้ได้นานหน่อย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

โหลดบิทเหอะ

เก่าแก่แบบนั้นบริจาคไป เด็กๆ ก็ใด้เรียนรู้ซอฟแวร์เก่าๆ ใด้ความรู้ไม่คุ้มเวลาที่เสียไป

อีกอย่างครูชนบทดูแลรักษาคอมพ์ไม่ค่อยเป็น

OverclockZone Member Noni3z's Avatar

เครื่องผมเก่ากว่าอิก 10 ปีแล้ว ไอ้อินเทลเพนเทียม 4 ซอกเกต 423 อ่ะครับ ตอนนี้ก็ใช้บ้าง แต่ใช้มากไม่ได้ เด๋วพัง ยิ่งอากาศร้อนๆอยู่

OverclockZone Member artatall's Avatar

Quote Originally Posted by vibe View Post
    บริจาคครับ
    ได้บุญมากมาย

OverclockZone Member HomeAudioSystem's Avatar
    คลองสาม คลองหลวง

วัดสวนแก้ว

OverclockZone Member monkeypond's Avatar

ตัวเก่าผม เพนเทียม 3 ผมเอาไปทำเครื่องร้องคาราโอเกะให้พ่อ กะ แม่ ไว้ร้องในบ้าน 5555

ตอนแรกผมจะเอามาโหลดบิต แต่ไม่ไหวเสีัยงมันดังมาก ๆ พ่อมาขอเลยจัดการทำให้แกไป อิอิ

pentium 3
    แรม 2 ตัว SD ตัวละ 256mb อิอิ
    การ์ดจอ geforce fx5200
    Last edited by monkeypond; 16 Apr 2009 at 16:26:30.

galvanize's Avatar

บริจาคทีเหนื่อยเลย ยกกันหลายกิโลคอมเก่าๆcaseเป็นเหล็กหนักมาก

OverclockZone Member bunyawat's Avatar

Quote Originally Posted by HomeAudioSystem View Post
    วัดสวนแก้ว
    เหอ ๆ
    ไม่ค่อยสนับสนุนหรอกครับ
    เพราะวัดก็เอาไปขายต่อ
    เอาเงินเข้าวัด สร้างนุ่นสร้างนี่
    สู้ให้ความรู้เด็กที่ยากไร้ดีกว่า
    เพราะยังไงให้ฟรีวัดก็เอาไปขายไม่ได้บริจาก

OverclockZone Member
    สะพานสูง ชานเมืองกรุง

ของผมคอมฯ ตัวแรก PII400 เมนบอร์ด ABit BH6 แรม SD100 128 mb 3 แถว การ์ดจอ S3 ฮาร์ดดิส Maxtor 8 Gb ราคาตอนนั้นประมาณ 36,000฿ มั้ง (แฮะๆ สมัยวัยรุ่นน่ะ ตอนนี้เป็นหนุ่มครับ อ่ะ..อ่ะ... ยังไม่แก่น่ะคร๊าบ...)

ปัจจุบันลง XPpro ให้หลานเล่นเกมส์ (เกมส์เด็กๆ น่ะ) แล้วก็พี่สาวเล่นเน็ท ส่วนตัวผมโสดคร๊าบ... (ก็บอกแล้วว่ายังหนุ่ม)
    Last edited by bw1971; 17 Apr 2009 at 12:18:33.

OverclockZone Member GangZom's Avatar

ทำบุญดีที่สุดแล้วครับ หนักแค่ไหน...ก็ไม่เกินความสุขใจของเราหรอก ^^

OverclockZone Member Firewars's Avatar
    ดอนเมือง, รังสิต

ปล่อยขาย (ชีวิตนี้ทำกุศลอะไรบ้างเนี่ยเรา)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks