Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดยอดโปรแกรมบนคอมพิวเตอร์ของคุณ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดยอดโปรแกรมบนคอมพิวเตอร์ของคุณ

คือผมเป็นมือใหม่ครับ
    เพิ่งซื้อโน๊ตบุค เป็นตัวแรก เลยอยากทราบ ว่าเพื่อนฯชาว overclockzone
    ใช้โปรแกรมอะไรบ้าง และมีประโยชน์อะไรบ้างดังนี้ครับ

1.โปรแกรมสแกนและแอนตี้ไวรัส Avira แต่กะลังหาตัวอื่นอยู่ครับ

2.โปรแกรมดูหนัง ฟังเพลง K-lite codec

3.โปรแกรมไรด์แผ่น Ashampoo

4.โปรแกรมแปลงไฟล์ กำลังมองหาอยู่ครับ

5.โปรแกรมเสริมต่างฯ System Cleaner 5
    Hide Folders
    CCleaner
    Unlocker
    Uninstall
    BugDoctor

ไม่มีเสียงตอบรับใดฯเลย

Comment

1. ของฟรีแนะนำ Avira ครับ ถ้าอยากเสียตังค์ (หรือหายาแก้ไอเอง) ก็ Kaspersky Bitdefender Norton

2. K-Lite ก็ดีครับ เป็นพื้นฐานใช้งานง่าย หรือจะเป็น GOM Player ก็ได้

3. ไรท์แผ่นมีทั่วไป Nero Imageburn Alcohol Daemon

4. Total Video Converter ก็ดี

5. ฟังเพลง KMPlayer (ใช้ดูหนังก็ได้) Foobar

6. เล่นเน็ต Firefox Chrome Safari

Comment

ง่าาา

ขอบคุณครับ

Total Video Converter

ชิมิ คับ

เด๋วลองหามาใช้ดู

Comment

ดันเอง

Comment

มาช่วยดันให้เพื่อน 'ถาบัน

Comment

ว้าววว

เพื่อนสถาบัน

ฝึกงานป่าวนี่

ข้าพเจ้า

แอบเล่น

ณ ที่ฝึกงาน

Comment

เวงกรำ

งั้นต้องรุ่นพี่อะสิ

55+

ผม ปีฉอง เอิ๊กๆ

Comment

Hijackthis + CPE17 + Process XP = กัน , แก้ใวรัส

Goldwave = ไฟล์เสียงทุกตระกูล แกะใด้หมด

ที่เหลือก็เกมส์
                  Last edited by XsoeIIsJ; 16 Apr 2009, 15:44:08.

Comment

Originally posted by zianjokerzaa View Post
                    เวงกรำ

งั้นต้องรุ่นพี่อะสิ

55+

ผม ปีฉอง เอิ๊กๆ

พี่ปีสามรักน้องปีสอง

ด๊วบฯ

คึฯ

Comment

ลองโปรแกรมนี้เอาไว้uninstallโปรแกรมนี้ฟรีครับแต่ประโยชน์นี่มากกว่าโปรแกรมเสียตังบางตัวด้วยซ้ำ ถอนการติดตั้งแบบถึงรากถึงโคน ลองไปโหลดมาเล่นดูครับแหล่มจจริงๆครับhttp://www.revouninstaller.com/

Comment

อันนี้เอาไว้จัดเรียงข้อมูลในHDDครับฟรีครับแหล่มไม่แพ้โปรแกรมตัวอื่น ชื่อsmart defrag ครับ รองรับเมนูไทยด้วยเข้าตรงoptionปรับตรงselect the languageปรับให้เป้นthaiก็โอเคแล้ว การใช้งานก้ง่ายนิดเดียว กดเลืกdriveที่ต้องการจะดีแฟรกเลือกที่ละdriveจะดีกว่าเลือกหลายๆdrive แล้วกดวิเคราะห์ตรวจรอจนกว่ามันจะสแกนเสร็จ แล้วเลือกดีแฟรกและปรับจูนครับ http://www.iobit.com/iobitsmartdefrag.html?Str=download

Comment

ขอบคุณมากมายคับ

Comment

Gom Player เอาไว้ดู...

Comment

Working...
                            X