Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากที่เคยตั้งถาม วันนี้ผมมาไขคำตอบคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

Comment

อยากเป็นส่วนหนี่งของการทดลอง จัง

Comment

เกมส์ที่3 Peak มาครับ กระตุกพอสมควรเลยทั้ง 2 ค่าย แต่ AMD กระตุกมากกว่านิดนึง ไม่เข้าใจว่าทำไมสเปคขนาดนี้แล้วยังกระตุก เหอๆ ผมก็งง หน้าเสียเลยเพราะบอกมันแล้วว่าสเปคนี้เล่นเกมในปัจจุบัน ปรับภาพได้ตั้งกะกลางๆ-สูงเกือบทุกเกม เจอเกมส์นี้พ่อมานถามเลย ทำไมกระตุก ผมก็ เอ่อ.... ไม่รู้คับ พอมาดู CPU โหลด ก็ 100% ทั้งคู่เลยครับ มีร่วงๆบ้างประมาณ 95~100 ครับ ทั้ง2ค่ายเลย แล้วก็เห็นด้วยว่ามันทำงานแค่ คอร์เดียวทั้ง2ค่าย สงสัยเกมมันไม่ ซัพพอร์ต คิดในใจ เดี๋ยวจะต้องคล๊อก ฮ่าๆๆ
        ไม่ได้อะไรนะครับ คืองงตรงนี้นิดหน่อย เห็นบอกว่าโหลด 100% ทั้งคู่(สีแดงอันแรก)
        แล้วตอนจบบอกว่ามันทำงานแค่คอร์เดียวคอร์เดียวทั้ง2ค่าย (อันที่ 2)
        ถ้าอย่างนั้นมันก็ควรโหลดที่่ 50% ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

รอพี่นอม 940 ราคาบ้านเราลงมา 6พันกว่าๆ เท่ากับเมืองนอกเมื่อไรจะลองดูบ้างเผื่อจะติดใจ 555+

Comment

รอคนให้ฟรี...ทั้ง2ค่ายแล้วจะเอามาเทสให้ดูคับ...

Comment

ทำใด้ดีมากๆเลยครับ
              ใด้ความรู้สึกดีกว่าที่เป็นคะแนน

Comment

ก็ขอสรุปนะครับ ก็คือถ้าในความเร็วเดิมๆไม่ Overclock AMD จะลื่นกว่าในการสั่งงานและเรียกใช้งานโปรแกรมต่างๆครับ ไม่มีสะดุดเลย แต่เล่นเกมแล้วก็พอๆกันเลยครับ แต่ถ้าคล๊อกแล้วไกลกว่าก็ต้อง Intelครับ แล้วก็ลื่นขึ้นจริงๆ แต่ AMD ก็ลื่นขึ้นนะ แต่ไม่มาก ก็สำหรับใครที่ชอบการใช้งานแบบกดปุ๊บมาปั๊บก็เลือก AMD แหละคับแต่มันน่าจะกินไฟกว่า เพราะมัน 65nm แถมใช้ทรัพยากรณ์ CPU เยอะกว่าด้วยครับ ส่วน Intel นั้นก็ลื่นเหมือนกันเป๊ะยกเว้นการสั่งงานเปิดโปรแกรมต่างๆ ยังไม่ต่างจาก Pentium4 เลยครับ คือผมใช้ Pentium4 อยู่เลยนะตอนนั้น พอมาจับ E5200 ยังไม่รู้สึกว่ามันเร็วขึ้นเท่าไหร่ จะมารู้ก็ตอนเล่นเกม แต่ถ้ามาจับ AMD7750BE จะรู้สึกทันทีครับว่ามันต่างจาก Pentium4

ทั้งหมดนี้บางท่านอาจจะชำนาญแล้วสามารถเซ็ตให้มันแรงกว่านี้ได้นะครับ แต่ผมไม่ค่อยเก่งเรื่อง Overclock หรือ ตั้งค่าอะไรซักเท่าไหร่นะครับ ก็เลยทำให้ทั้ง2ค่ายได้สูงแค่นี้น่ะครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับ
                สรุปได้ดีนะครับพี่ ได้หน้า้เท่าๆกันทั้งINTELและAMDจาได้ไม่ทะเลาะกัน 5 5 5

ปล.INTELของเขาดีจริงๆนะ

Comment

Originally posted by nearvc81 View Post
                  สรุปได้ดีนะครับพี่ ได้หน้า้เท่าๆกันทั้งINTELและAMDจาได้ไม่ทะเลาะกัน 5 5 5

ปล.INTELของเขาดีจริงๆนะ
                  เลว ทั้ง คู่

-..-

๕๕๕๕๕๕๕+

Comment

โอ้ว ดีจัง เพิ่งมาอ่าน ^^

Comment

Originally posted by back_boy_zaa View Post
                      ไม่ได้อะไรนะครับ คืองงตรงนี้นิดหน่อย เห็นบอกว่าโหลด 100% ทั้งคู่(สีแดงอันแรก)
                      แล้วตอนจบบอกว่ามันทำงานแค่คอร์เดียวคอร์เดียวทั้ง2ค่าย (อันที่ 2)
                      ถ้าอย่างนั้นมันก็ควรโหลดที่่ 50% ไม่ใช่เหรอครับ
                      ก็ไอcoreแรกมันทำงานcoreเดียว100% ไงคับ ก็จากในกร๊ฟมันขึ้น 100 อ่ะ แต่ดูจาก Performance แล้วมันขึ้นแค่หัวเดียว 100% น่ะครับ มีหลายเกมที่เป็นแบบนี้ครับ ลองหาๆดูครับ

Comment

ขอบคุณงับท่านพี่

Comment

ลำเอียง อ่ะ ผมว่า

Comment

ผมชอบAMDอ่ะ แต่ผมไม่เคยใช้AMDอ่าา คอม3เครื่องผ่านมาใช้Intelหมดเลย แต่ทำไมชอบAMDได้ไงก็ไม่รู้ 555+

Comment

จากผลการทดสอบของเจ้าของกระทู้ ผมพอจะเข้าใจว่า (ไม่รู้ว่าเข้าใจถูกรึปล่าวนะ)

บางเรื่องน่ะ ถ้าไม่ AMD กิน Intel ก็จะกิน

แต่ว่า มันก็กินกันไม่มาก ส่วนใหญ่แล้วจะพอๆ กัน ไม่เห็นถึงความต่างชัดเจนมากนัก

สรุปแล้วก็คือ ไล่ๆ ใกล้เคียงกัน

อยู่ที่ว่าชอบอะไร เพราะ งบก็พอๆ กันอยู่แล้ว

ใช่มั๊ยครับ...

Comment

intel วุ้ย ไม่ลื่นชั่งมัน

แต่ oc ไป4.0สบายๆ

Comment

Working...
                                X