Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง การ์ดจอ NB ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง การ์ดจอ NB ครับ

VGA : Nvidia GeForce 9200M GS (NB9M-GE-S) with 256MB of dedicated video memory

กับ

VGA : NVIDIA GeForce 9300M GS 512MB

และ

VGA : Intel GMA 4500MHD

ต่างกันยังไงบ้างครับผม ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เปรียบเทียบระหว่างเล่น เกมส์อะครับ

แล้วต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ

ขอบคุณมากครับ

9300GS>9200GS>4500MHD

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
      9300GS>9200GS>4500MHD
      ระหว่าง 9300GS กับ 9200GS มันแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ

แล้วแตกต่างกันยังไงครับผม

Comment

ต่างกันเรื่องความแรง และรูปแบบ 9200และ9300 เป็นการ์ดจอแยก แต่intel 4500HD เป็นชิพบนเมนบอร์ด
        เรียงลำดับความแรงจากน้อยไปแรงมาก 4500-9200-9300

Comment

ระหว่าง 9300GS กับ 9200GS มันแตกต่างกันเยอะมั้ยครับ

พอดีผมเห็น ต่างยี่ห้อหนะครับ

Aser รู้สึกว่า 9300GS แต่ คอมแพค 9200GS

เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันเยอะมั้ยครับ(ในราคาที่ใกล้เคียงกัน) เพราะโดยส่วนตัวชอบคอมแพค แต่ถ้าหากมันต่างกันมากก้อต้องซื้อ Aser อะครับ แต่ถ้าต่างกันไม่มากผมว่าจะเอา คอมแพคหนะครับ

ช่วยวิจารย์หน่อยนะครับ

Comment

ไปดูตรารงอันดับการ์ดจอได้เลยคับ
            http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

Originally posted by saksith View Post
              ไปดูตรารงอันดับการ์ดจอได้เลยคับ
              http://www.notebookcheck.net/Mobile-...ist.844.0.html

Comment

ผมไปดูมาแล้วต่างกันไม่มากนะครับ

เล่นดอทเอ จะลื่นมั้ยครับถ้า จะเอา 9200GS อะครับ

Comment

ถ้าผมจำไม่ผิด 9200M GS เป็น onboard นะคับ

ส่วน 9300M GS แยก chip ( แต่ก็แปะบนบอร์ดเหมือนกัน )

ความแรงแทบไม่แตกต่างกัน เล่นเกมส์ dota ได้สบายๆคับ

Comment

ดีนะที่เรามีแค่8400 MG แต่เป็น MXM II

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                      ถ้าผมจำไม่ผิด 9200M GS เป็น onboard นะคับ

ส่วน 9300M GS แยก chip ( แต่ก็แปะบนบอร์ดเหมือนกัน )

ความแรงแทบไม่แตกต่างกัน เล่นเกมส์ dota ได้สบายๆคับ
                      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X