Announcement

Collapse
No announcement yet.

LCD 3 รุ่นนี้ ตัวไหนน่าคบหาบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• LCD 3 รุ่นนี้ ตัวไหนน่าคบหาบ้างครับ

LCD 3 รุ่นนี้ ตัวไหนน่าคบหาบ้างครับ

LCD 22'' BENQ T2200HD

LCD 22'' SAMSUNG 2233SW

LCD 22" LG W2261V-PF

พอดีกำลังอยากจะเปลี่ยนจอเป็นแบบ Full HD ก็เลยอยากสอบถามท่านที่มีประสบการณ์ทั้งหลายครับ

ผมจะใ้ช้ งาน ทั่วไป ครับ เี่ช่น ดูหนัง เกมส์ ทำภาพ อะไรพวกนี้ นะครับ ไม่ทราบว่า จอตัวไหนเหมาะสุดนะครับ

ขอบคุณมากๆ สำหรับทุกคำตอบนะครับ

ตัว LG ยังไม่เคยเห็น แต่ Samsung ภาพสวยกว่า BenQ รุ่นนี้เยอะ คงต้องลองไปยืนดูตัวจริง เทียบกันแล้วล่ะ
    ถ้าบอกว่า ดูหนัง มาก่อนอย่างอื่น จอที่เลือกมาก็ถูกต้องแล้วล่ะครับ เหลือเพียงแต่ว่าเจ้าตัวจะถูกใจตัวไหนเท่านั้นเอง

Comment

ตามเสป็คเหมือนกัน คงต้องใช้สายตาเทียบกันเองแล้ว่ละครับ ใน 3 ตัวนี้คิดว่าแซมซังน่าจะดีสุด

Comment

ชอบสวยก็ sumsung แต่เวลดุหนังรู้สึกสีเพี้ยนนิดๆ กับ LG ตัวนี้ใหม่สุด แถม dynamic contras 30000:1 ตอบสนอง 2 ms แจ่มมากตัวนี้ ( เท่าที่เคยไปดูมานะ)
        ถ้าเอาคุณสมบัติ benQ ก้ พอๆ กับ sumsung สีสดดี ไม่เพี้ยน แต่หน้าตาธรรมดา แต่ถูกกว่า อีก 2 ตัว

ถ้าให้ดี ไป ดูด้วยตัวเองเลยครับ ตัดสินง่ายกว่า

Comment

2233SW ขึ้นราคาแล้วคับ ผมพึงซื้อได้ 3-4 วัน 6,000฿ แจ่มคับแต่ตัวหนังสือเล็กไปนิสส.. คงเป็นเพราะจอแค่ 21.5" แต่ความละเอียดถึง 1920x1080 pixel คับ

** ที่อุดรฯบ้านผมมีศูนย์ Samsung คับขับมอไซด์ 5 นาทีถึง มีปัญหาจาได้ติดต่อง่ายๆคับ อิ.อิ.. **
          Last edited by noom9888; 16 Apr 2009, 18:48:00.

Comment

รับT2200HD ไปพิจารณาดูนะครับผมว่าก็ไม่เลวเเลยนะ

Comment

ตอนนี้ใช้ T2200HD ครับ ก็รู้สึกว่าสบายตาดี แต่ตัวอื่นนี่ยังไม่เคยลองไปดูด้วยตาเลย
              บางทียี่ห้ออื่นอาจจะถูกใจคุณก็ได้ ไปพิสูจน์ด้วยตาตัวเองดีที่สุดครับ
              ที่ผมเลือก T2200HD เพราะหน้าตามันธรรมดากับราคา5000บาท

Comment

เอาต.ย หนัง Hidef ไปให้ร้านเปิดเทียบดูเลยครับ

ของผมใช้ T2200HD ของ BenQ อยู่ตอนดูหนัง Hidef ภาพคมมากครับ

Comment

LCD 22'' SAMSUNG 2233SW คะแนนนำโด่งจร้า ดีไซท์ ความคมชัด ความสดของสี

Comment

lg

Comment

Samsung +1

Comment

ถ้า 3 ตัวนี้อ

ขอเลือก LG คับ เพราะประกันดีสุด

ซัมซวย ประกันห่วยคับ พังง่ายอีกตังหาก

Comment

LCD 22'' SAMSUNG 2233SW

Comment

ถ้าให้ผมจัดอันดับก็มีดังนี้ 1.LG 2.BenQ 3.Samsung
                            แต่ช่วงหลังๆก็เริ่มชอบ Benq นะเพราะว่าไปดูจอมาในงานคอมมาร์ตที่ผ่านมาทางร้านเปิดหนัง HD ให้ดูภาพคมกริบเลยละ แล้วปัญหาดอทก็เจอน้อยมากกว่าซัมซุงนะ เห็นคนขายหลายเจ้าเขาบอก่าจอ Benq คุณภาพจอเกรด Sony นะ
                            ซํมซุงจะเน้นดีไซน์ที่หรูกว่าแต่ภาพออกมาก็ ok ใช้ได้ แล้วแต่คนชอบด้วยละครับว่าเชียร์ค่ายไหน แต่ผมว่าลองทดสอบจอ Benq กับ ซํมซุง ดูละกันแล้วตัดสินใจไปเลยว่าชอบตัวไหน ถ้าให้หลายคนมาพูดมันจะคาใจครับ

Comment

LCD 22'' BENQ T2200HD ครับพรุ่งจะไปกดมาสักตัว เล็งมานานล่ะ

Comment

Working...
                              X