Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนต่อเนื่อง หลังจากประกอบคอมแล้ว อยากทราบว่าจำเป็นต้องลง XP 64bit

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนต่อเนื่อง หลังจากประกอบคอมแล้ว อยากทราบว่าจำเป็นต้องลง XP 64bit

ต่อเนื่องครับ คือของจะได้วันพรุ่งนี้แ้ล้ว แต่OS ผมไม่แน่ใจว่า มันจะมอง เห็น 4GB ของแรมหรือป่าวหน่ะครับ ตามSPEC นี้

5600+ ATHLON X2
    GigaByte (Vga) GA-MA78GM-US2H
    2048/800 OCZ 2VU8002GK 2ตัว
    1.5 TB/7200 SEAGATE SATA
    512/ATI 4670 IceQ Turbo HIS
    LG 22X [GH-22NP20]

แล้วต้องใช้ Window XP 64Bit ไหมครับ ถ้าต้องใช้ ผมจะหาได้จากไหน เข้าไปสยามบิท ก็ดันได้ตัวไม่สมบูรณ์มา มีวิธีไหนไหมครับ ที่จะทำให้มองเห็นแรม4GB หรือทำให้ใช้คอมได้เต็ม ประสิทธิภาพ

เข้าไป ในลิงค์นี้
    http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=72135

ปรากฎว่ารูปมันหายหมดแล้วครับ= ="เลยทำไม่ได้
    Last edited by runshana; 16 Apr 2009, 17:53:02.

แนะนำ ว่าโหลด Vista 64Bit มาใช้เลยดีกว่าครับ แรม 4 GB วิสต้า ก็ชิวๆ

Comment

ผมใช้VISTA ไม่เป็นอะครับ
      ระบบก็ยังงงๆอยู่มาก แล้วก็ เกมส์Hของผมส่วนใหญ่(อ๊าก อาย) เล่นในVISTAไม่ได้ด้วยครับ

Comment

ขออนุญาตดันครับ
        ช่วยบอกทีครับผม

Comment

XP64Bit มันมีปัญหาเยอะค่ะ สู้ใช้วิสต้า64บิทไม่ได้

แต่รู้สึกจะมีคนตั้งกระทู้เรื่องนี้นะคะ แต่ยังมีปัญหาเหมือนเดิมค่ะ ลองเข้าไปหาอ่านดู

Comment

ออครับผม
            งั้นผมควรจะไปหาVISTA 64BIT ที่ไหนครับ
            SIAMBIT มันไม่มีอ่ะครับ= ="

Comment

มะลองหาในกูเกิ้ลดูอาครับ น่าจะมีนะ แต้ถ้ามะด้ายจิงๆๆของผมมีครับ วินโดวมีมากมายให้เลือก อิอิ xp x64 อยากลองใช้เหมือนกาน ผมมีอยู่2ตัว แต่เครื่องมะมีไดร์เวอร์ เลยมะด้ายลองเลย อิอิ

Comment

Originally posted by runshana View Post
                ผมใช้VISTA ไม่เป็นอะครับ
                ระบบก็ยังงงๆอยู่มาก แล้วก็ เกมส์Hของผมส่วนใหญ่(อ๊าก อาย) เล่นในVISTAไม่ได้ด้วยครับ
                น่าจะได้นะครับ ใช้ compatible mode ครับ
                เหมือนกับ xp ที่ต้องเข้าไปปรับน่ะครับ แต่ xp มันจะย้อนหลัง 16 bit อัตโนมัติ
                vista มันต้องเข้าไปปรับเองครับ เพราะมันจะย้อนหลังให้แค่ 32 bit

Comment

Xp 32 นะดีแล้วครับ เกมส์บางที่ก็ไม่ค่อยถูกกับ 64บิต เห็นแค่ 3 กิกกว่าๆก็ใช้ไม่หมดแล้ว

Comment

ขอบคุณมากๆครับ ทุกท่าน
                    สรุปใช้ XP32Bit ไปก่อนสินะครับ
                    ขอบคุณมากๆคร้าบผม

Comment

Working...
                    X