overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: TRUE vs MAXNET <ออกนอก>

OverclockZone Member

Default TRUE vs MAXNET <ออกนอก>

พอดีตอนนี้ ผมพึ่งรู้ว่าใช้เน็ตอย่างอื่นได้แล้วนอกจาก TOT - -"

เลยอยากทราบว่า ทรู กะ แมกเน็ต

อันไหนออกนอกเร็วและนิ่งกว่ากันครับ

ปล. true 8mb / maxnet 5mb

ปล.2 ต้องขออภัยด้วยนะครับหากกระทู้นี้ไปซ้ำกับกระทู้อื่น TOT

ขอบคุนค๊าบบบ ^_^

ดันประเดิม ^_^

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

maxnetไม่เคยใช้ แต่ที่ใช้trueมา ก็เด๊ยวเร็วเร็วเดี๋ยวช้า

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

maxnet ออกนอกเร็วกว่าทรูครับ

ไม่แน่ใจผมใช้มาครบทุกอย่างแล้วครับ ออกนอกผมว่า maxnet น่าจะดีกว่าแต่ก็ไม่มากกว่าทรูครับ

3m ผมโหลดจากเวป microsoft ก็เต็มสปีดที่ 320k/sec ครับ ถ้าเวปนอกอื่นก็ 160-220k ครับ

ถ้าทรูก็ประมาณนี้ละครับ .. แต่ใช้ maxnet เพราะไม่ต้องพ่วงอะไรเยอะแยะครับ 630บ.ถ้วน

OverclockZone Member meekung555's Avatar
    หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมีแพนด้า~ หมี หมี แพนด้า~~~~

/me เดินผ่านมาดู ...

OverclockZone Member ohm123's Avatar

maxnet 3 mb ของผมตามนี้อ่ะครับ ไม่รู้ดูไงว่าแรง ส่วนทรูแบบ 3mb ยังไม่เห็นเลยครับ
    Last edited by ohm123; 5 Sep 2009 at 17:04:56.

OverclockZone Member aomting's Avatar

True ออกนอกดีกว่าMaxnet

OverclockZone Member ohm123's Avatar

อันนี้ ของ adslthailand ครับ วันเดียวกันเวลาใกล้กัน
    Last edited by ohm123; 5 Sep 2009 at 17:04:56.

OverclockZone Member sitt's Avatar

ใช้ maxnet 3 M โหลดบิทนอกได้ 320kB/s เ่ท่าภายในเลยครับ

OverclockZone Member yoknipas's Avatar

maxnet indy หรือเปล่าอะครับ ของคนอื่นเป็นไงอะครับ maxnet indy 3m อะ

อันนี้ออกนอกนะ

OverclockZone Member Hangover Inc.'s Avatar

ผมว่าพอกันอ่ะครับ... มันขึ้นอยู่กับพื้นที่และองค์ประกอบอื่นๆ ด้วยนะครับ
    บางทีพื้นทีุ่เดียวกันเน็ตยี่ห้อเดียวกันมันยังเข้าออกไม่เท่ากันเลยครับ ^^

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

เคยลอง ลาดเป็น maxnet ผมเร็วกว่านะ

ผมว่าแล้วแต่พื้นที่นะ แต่ถ้ายังไม่มีเบอร์ทรูล่ะก็ ผมว่า maxnet ทางเลือกเดียวล่ะครับ

OverclockZone Member bzclub's Avatar
    ถ.มิตรภาพ จ.พิษณุโลก

ผมว่าทรูออกนอกสปีดตก < ไม่รู้เขากั๊กไหม

แต่ว่า Ping ออกนอกน้อยกว่า Maxnet

เพราะโครงข่ายออกนอกแจ่มกว่า Maxnet (รึเปล่า)

แต่ Maxnet โดยรวมแล้วออกนอกสปีดพุ่งสุดยอด แต่ดูค่าปิงนี่....

ทรูอาจจะ 200

Maxnet เล่นไป 400 + แล้ว แต่แจ่มๆดี เพราะไม่ได้้เล่นเกมส์ต่างประเทศอยู่แล้ว

มีแต่ใช้โหลดไฟล์ Maxnet ก็แจ่่มใช้ได้ละครับ

Maxnet Indy ถือว่าคุ้มค่ากับการที่สปีดออกนอกไม่ตกจนน่าเกลียด

ในความคิดผม ผมว่าทรูนะครับ

OverclockZone Member GP03S's Avatar

True 4M (Local 5M)
    SpeedTest - Thai วิ่ง 2.8-3.6M
    SpeedTest - Asia วิ่งเล่นไปหาเพื่อนบ้าน ได้ 2M ก็บุญโข
    SpeedTest - Europe วิ่งได้ 1M น้ำตาแทบเล็ด

ปล่อยมา 7 วันละ รอหลังสงกรานต์โทรไปเฉ่ง

OverclockZone Member Inspiral's Avatar
    โลตัสพระราม4,คลองเตย,สุขุมวิท,ทองหล่อ

ผมไมไ่ด้จะมาสร้างกระแสอะไรนะครับ แต่มาย้ำอีกครั้งว่า maxnet ออกนอก ดีกว่า true

ไม่ใช่ว่าออกนอกแรงกว่านะ แต่ออกนอก "ดี" กว่า

ถ้าจะติดเนตหวังสายออกนอก ใช้ maxnet เถอะครับ เชียร์ออกนอกหน้าเลยเพราะอะไร

เพราะคู่สายของ true มันเยอะแย่งแบนวิธกันซะจนไม่เหลือที่โฆษณาซะดิบดี

ผมถามหน่อยว่าใครเคยเห็น คนที่เทสสปีด true มาโชว์บ้าง

ที่ว่า local5m/inter4m หรือ 8/8 ก็ตาม

ผมไม่เคยเห็นใครวิ่งได้ตามที่โฆษณาบอกเลย ส่วนมากจะวิ่งได้แค่ 90% ของ local เท่านั้น ส่วนinter ส่วนมากจะวิ่งได้แ่ค่ 50% ของที๋โฆษณา

ในชณะที่ maxnet ไม่ได้โฆษณาอะไำรที่เกี่ยวกับสปีดนอกมากมาย ที่เห็นก็จะย้ำในส่วนของ indy เน้น local เท่านั้น แต่กับผลเทสกลับดีเกินคาด ทั้ง local/inter วิ่งได้ 80-90%

เห็นเทสโชว์จากเพื่อนสมาชิกที่ใช้กันอยู่ใ นบอร์ดนี้
    Last edited by Inspiral; 17 Apr 2009 at 07:59:02.

OverclockZone Member UnNormalZ's Avatar
    ถังขยะอันตรายแถวๆรังสิต

^
    ^
    เพราะคู่สายของ true มันเยอะแย่งแบนวิธกันซะจนไม่เหลือที่โฆษณาซะดิบดี
    ประเด็นที่เน็ตทรูเน่าลงก็เพราะเหตุฉะนี้แหละพี่น้อง

นั่นก็หมายความว่าคนที่ใช้ MaxNet ในอีกไม่นานก็คงจะพบกับปัญหาเช่นกัน

ใครใช้ทรูอยู่เปลี่ยนไปใช้อย่างอื่นเถอะครับ B/W ผมจะได้อับขึ้นมาหน่อย อิๆๆ ^_^

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks