overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 7 of 7

Thread: ถามเรื่อง Norton ทีครับ

OverclockZone Member

Default ถามเรื่อง Norton ทีครับ

คือว่าปกติผมใช้ Kaspersky internet 2009 ก็ใช้มานานละ แต่ทีนี้ คีย์ผมหมด ปกติใช้จากเว็ป kavkis แต่อยู่ดีๆมันก็ใช้คีย์จากเว็ปนี้ไม่ได้เฉย มันบอกประมาน เวอชั่นไม่ตรงกัน ทั้งๆที่ผมใช้ kis2009 ก็เลยอยากเปลี่ยนเป็น norton ดู ผมเลยเข้าเว็ปบิท แล้วจะโหลด แต่พอดูแล้ว มันมีหลายเวอร์ชั่นมาก อยากทราบความแตกต่างระหว่างเวอชั่น และควรใช้ตัวไหนดี
    มี norton internet security
    norton 360
    norton antivirus
    symantec norton
    gameing edition
    แนะนำหน่อยครับมันแตกต่างอย่างไรแล้วควรใช้ตัวไหน เอาแบบไม่กินแรมมากนะ ประมาน kis ผมอยากได้มากๆเลย คีย์หมดนานแล้วหาไม่ได้สะที T-T
    Last edited by hamtaro55; 16 Apr 2009 at 19:42:10.

OverclockZone Member RednecK's Avatar

ถ้าจะลองใช้ตัวนี้ ก็รอท่านอื่นที่ทราบมากระซิบต่อครับ

แต่ส่วนตัวผมไม่แนะนำนะ มีทางเลือกที่ดีกว่านี้อยู่

และ Norton มีข้อเสียนึงที่ชัดเจน คือ เวลาถอนออกจะยาก แม้จะใช้พวกโปรเคลียร์ registry ก็ตาม

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้ Norton 2009 อยู่จ้า เป็นตัว Internet Security นะ ของบอกว่าโปรตัวนี้ไม่มีแคร๊ก ยกเว้นเป็น Reset Trial อย่างเดียว
    --------------------------------------
    ตัวโปรแกรมหาได้จากเวปทั่วๆไป แชร์แวร์ 15 วัน ส่วนตัวรีเซทหาได้ตามเวปบิตจ้า
    เบาเครื่องมาก เวลาลบใช้ Your uninstaller ลบ เกลี้ยงหมดจด
    ใช้มาหลายเดือนแล้ว ไม่มีปัญหาอะไรเลย อัพเดตตลอดทั้งวัน

OverclockZone Member

ถามไรนิดนะครับ ใช้เวอชั่นอะไรอยู่หรอ เรปบนอะ 16.xxxx

OverclockZone Member phimarn's Avatar
    จ.นครนายก อ.เมือง

Norton 2009สุดยอดครับถ้าใช้ตัวInternet Security จะครบชุดมากกว่าตัวธรรมดา ผมใช้อยู่ดีมากครับอัพเดตบ่อยครับ 5-10นาที เท่าที่ใช้มาไม่เคยปล่อยไวรัสหลุดเลยครับ ไม่หน่วงเครื่องกินแรมน้อยไม่ต้องเซ็ทอะไรให้ยุ่งยากแค่ปรับตรง Antispam ให้เป้นON ก็โอเคแล้วครับ ถ้าเราใช้ตัวInternet Security เวลาหาที่เราค้นหาเวปในกุเกิลมันจะมีเครื่องหมายบอกด้วยว่าเวปไหนปลอดภัยหรือไม่ปลอดภัย ตัวโปรแกรมยังมี Card& Log-ins ใช้เก็บพาสของเวปที่เราใช้loginด้วย แน่นำให้ใช้ของแท้เลยครับราคาถ้าจำไม่ผิด 890บ.มั้งครับที่JIB คุ้มครับ ส่วนเรื่องการถอดถอนโปรแกรมไม่ยากครับงายๆแค่uninstallแบบปกติไม่มีไรยุ่งยาก ไม่เหมือนNortonรุ่นเก่าครับที่ถอนการติดตั้งยาก ตัว2009นี่เขาทำมาใหม่ครับฉีกแนวเดิมไปเลย อย่าไปยึดติดกับของเก่าครับ NIS2009จากการทดสอบของนิตยาสารCHIPได้ที่1ครับดีกว่าKIS2009เล็กน้อย ไม่ได้โฆษณานะครับแต่ของเขาดีจริงๆไม่ได้โม้.....
    Last edited by phimarn; 16 Apr 2009 at 22:42:34.

OverclockZone Member Foolish_Guy's Avatar
    อำเภอเมือง เชียงใหม่

ดีจริง NOD 2009 +1 อีกเสียงใช้อยู่

เมื่อก่อนเคยใช้ KIS แต่หา key ยากเลยหยุดไปตั้งแต่ Ver.7

OverclockZone Member joykajaa's Avatar
    Nakhon Si Thammarat

ใช้เวอร์ชั่น 16.5.0.135 อยู่คะ เหลืออีก80วันก็หมด

Bookmarks

Bookmarks