Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าใส่แรมต่างยี่ห้อแต่หน่วยความจำเท่ากันแล้ว...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าใส่แรมต่างยี่ห้อแต่หน่วยความจำเท่ากันแล้ว...

มันจะช้ากว่าที่ควรจะเป็นรึเปล่าครับ เช่น

ผมมีแรม1ตัวแล้วครับ สมมุติว่า2กิ๊ก แล้วทีนี้ก็ไปซื้อแรมหน่วยความจำเท่ากันนี้มาอีก

แต่ว่าคนละยี่ห้อกัน มันจะทำให้ใช้งานได้เร็วมั้ยครับ เมื่อ

1.เทียบกับการใส่หน่วยความจำเท่ากันแล้วยี่ห้อเดียวกัน

2.เทียบกับการใช้แรมตัวเดียว2กิ๊กเลย

ขอบคุณมากครับ

ไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่มีปัญหา
      แล้วเรื่องค่า CL มีผลไหมครับ

Comment

เรื่องค่า CL เราก็เข้าไปตั้งในไบออสให้เท่ากันได้นิ

Comment

Originally posted by vibe View Post
          เรื่องค่า CL เราก็เข้าไปตั้งในไบออสให้เท่ากันได้นิ
          ขอบคุณครับผม

Comment

ใส่อยู่เหมือนกันต่างยี่ห้อ dual ได้เหมือนกัน 555

Comment

พอเพียง ใช้ได้ครับ

Comment

Working...
              X