Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC CPU ลดอายุไปกี่ปี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC CPU ลดอายุไปกี่ปี

จะใช้ได้ถึง 5 ปีไหม

ละถ้า OC 2.8 ไปเป็น 3.5

FPS เพิ่มประมาณเท่าไร เห็นผลชัดไหมครับ คุ้มไหมกับความร้อนที่เพิ่มขึ้น + ไฟ

ไม่รู้เหมือนกัน -*- (เห็นว่าปกติ cpu อยู่ได้เป็น 10 ๆ ปี)
    ใช้ไปเรื่อยๆ เบื่อๆ ก็ขายทิ้ง
    ตอนนี้ 2.8 GHz ไป 4.0 GHz ( Basic ๆ )
    เปลี่ยนซิงค์ CPU เปิดฝาข้างเคส
    ค่าไฟไม่ได้จ่าย (อาศัยบริษัทอยู่)

เปิดโหลด bit ^^ ( ต่ำกว่า 4 GH Download มันแกว่ง )

V

Comment

Originally posted by beethozart View Post
      จะใช้ได้ถึง 5 ปีไหม

ละถ้า OC 2.8 ไปเป็น 3.5

FPS เพิ่มประมาณเท่าไร เห็นผลชัดไหมครับ คุ้มไหมกับความร้อนที่เพิ่มขึ้น + ไฟ
      ส่วนมากไม่ถึงครับ (ขายไปซะก่อน) กำ

Comment

ใช้ไม่นานเดี๋ยวก็เปลี่ยน

Comment

ถึงอ่ะถึงนะ แต่อย่างว่า 5 ปีล่ะ ที่ใช้ๆอยู่คงเบื่อและตกรุ่น เลยทำให้อยากเปลี่ยนก่อนที่มันจะพัง อิอิอิ

Comment

เปลี่ยนไปเรื่อยๆ

Comment

ใช้ไม่ถึง 3 ปีก็เปลี่ยน แทบจะทั้งเซ้ทครับเดวนี้ เทคโนโลยีมันไว เดวอีกไม่เกิน 3 ปีก็ i7 กันแทบจะทุกคนละมั้งครับเนี่ย

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                ไม่รู้เหมือนกัน -*- (เห็นว่าปกติ cpu อยู่ได้เป็น 10 ๆ ปี)
                ใช้ไปเรื่อยๆ เบื่อๆ ก็ขายทิ้ง
                ตอนนี้ 2.8 GHz ไป 4.0 GHz ( Basic ๆ )
                เปลี่ยนซิงค์ CPU เปิดฝาข้างเคส
                ค่าไฟไม่ได้จ่าย (อาศัยบริษัทอยู่)

เปิดโหลด bit ^^ ( ต่ำกว่า 4 GH Download มันแกว่ง )

V

มิน่าล่ะ เครื่องบริษัทที่ผมใช้แอบโหลดบิตอยู่ตอนนี้มันแกว่งๆ
                สงสัยต้องลาก cel 1.1 ไปวิ่งเล่นที่ 2.5 GHZ ซะแล้ว
                งานนี้มีแต๊บบบบ...

Comment

Originally posted by jor_3230 View Post

มิน่าล่ะ เครื่องบริษัทที่ผมใช้แอบโหลดบิตอยู่ตอนนี้มันแกว่งๆ
                  สงสัยต้องลาก cel 1.1 ไปวิ่งเล่นที่ 2.5 GHZ ซะแล้ว
                  งานนี้มีแต๊บบบบ...

รับประกัน โดย TWK.

แต๊บมาเยอะแล้ว

Comment

ผมว่าถ้าบอร์ดไม่พาเรื้อนยังไงๆก็พังยาก ถ้าไม่จงใจเผ่ามัน ...

Comment

Working...
                    X