Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามครับ พอดีว่า คอม เปิดไม่ติด สงสัยงานเข้า - -''

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามครับ พอดีว่า คอม เปิดไม่ติด สงสัยงานเข้า - -''

คือเปิดเครื่องแล้ว เงียบครับ ไฟไม่เข้า พัดลมไม่หมุน ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ m/b ก็เลยไปหามาเปลี่ยน พอเปลี่ยนแล้วก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก ทีนี้นึกว่า PSU ก็เลยเอาจากอีกเครื่องมาเปลี่ยนดู ก็ยังเป็นเหมือนเดิมอีก - -* ลองเดาดูอีกว่าน่าจะเป็นที่ปุ่ม power ที่เคสเสียรึปล่าว ก็เลยลองเอาเคสอีกตัวมาเปลี่ยน แต่แล้ว ก็ยังเป็นเหมือนเดิม เลยคาดว่าน่าจะ CPU เสีย ใช่รึปล่าวครับ ขอความเห็นด้วยครับ

Ps. ถ้า CPU เสียจริงละก็ ....
    Ps.2 ปกติถ้า CPU เสียมีวิธีเช็คยังไงครับ

เสียบสายไฟพัดลมไม่แน่นรึป่าวครับ

Comment

Originally posted by GOLDGEAR74 View Post
      เสียบสายไฟพัดลมไม่แน่นรึป่าวครับ
      แน่นชัวร์ครับ ลองเช็คแล้วครับ หรือไม่ถ้าไม่แน่น อย่างน้อย จอก็ยังน่าจะติดครับผมว่า ^^''

Comment

ค่อยๆประเมินสถานการณ์ปัจจุบันดูครับ
        ยังไงเจรจาก่อน แล้วใช้มาตรการจากเบาไปหาหนักภายใต้กฎหมาย

Comment

Originally posted by plyfha View Post
          ค่อยๆประเมินสถานการณ์ปัจจุบันดูครับ
          ยังไงเจรจาก่อน แล้วใช้มาตรการจากเบาไปหาหนักภายใต้กฎหมาย
          พอหนักที่สุดก็สลายการชุมนุมใช่ไหมครับเนี่ย

เสื้อเหลืองเหมือนผมรึเปล่า
          ดูจาก Avatar แล้วน่าจะใช่

Comment

Originally posted by plyfha View Post
            Originally posted by Criticism View Post
            พอหนักที่สุดก็สลายการชุมนุมใช่ไหมครับเนี่ย

เสื้อเหลืองเหมือนผมรึเปล่า
            ดูจาก Avatar แล้วน่าจะใช่
            เอ่อ... - -''

Comment

Working...
            X