Announcement

Collapse
No announcement yet.

thumbdrive ของผมมีปัญหาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• thumbdrive ของผมมีปัญหาครับ

คือว่าthumdriveของผมมันยี่ห้อ Thumbdrive mini with AES 8Gb อะครับ แล้วตอนผมซื้อมามันมีโปรแกรมข้างในครับ มันเป็นโปรแกรมคล้ายๆกับตั้งว่าเราจะทำให้ไดร์วมันแบ่งให้เป็นส่วนตัวได้อะครับ แล้วผมก็แบ่งมัน แต่พอกดคลิกขวาดูที่properties มันกลับมีพื้นที่ในdrive แค่ 3Mbเองครับ ลองformat แล้วก็ไม่หาย ผมซื้อมา8gbแต่กลับเหลือแค่3mbครับ ช่วยหน่อยครับ

3เมกนี่ไดฟ์รวมเลยรึครับ รึ3เมกแค่ตัวที่ท่านตัดแบ่งออกมา

Comment

รวมเลยครับ คือว่าเนื้อที่ว่างอยู่ 3mbครับ (ยังไม่ได้เอาอะไรลงไปในdriveเลยนะครับ) คือว่าเนื้อที่มันหายไปหมดเลยอะครับเหลือ3mb

Comment

มี 2 อย่าง
        1. มันเป็นของหลอกขาย ใช้จริงไม่ได้
        2. มันพัง ขอให้เป็นอันนี้ เอาไปเคลมตัวใหม่มาละกัน

Comment

หงะพึ่งซื้อเมื่อกี๊นี้เองครับ ฮือๆๆ จาก itcityด้วย เซงเลย

Comment

ถ้าไอที มันมีประกัน ผมว่าไม่น่าใช่ของหลอกขาย
            เอากลับไปให้มันดูครับลูกพี่

Comment

ขอบคุณครับผม อิอิ

Comment

รึเป็นระบบป้องกันอะไรของมันรึเปล่า
                ที่ใช้งาน มันโดนล๊อกไว้ ต้องมีวิธีการเข้าใช้งาน ไรแบบนี้

Comment

อื้มครับ ผมก็ว่าอย่างนั้นแหละ

Comment

http://forums.overclockzone.com/foru...ght=thumbdrive
                    เนี่ยครับ ของผมเป็นแบบนี้อะครับ

Comment

โอ้ งานเข้าเลย
                      ผมเคยซื้อแบบที่มีโปรแกรมติดมา มันแบ่งเป็น 2 ไดฟ์มาให้แต่แรกเลยนะ คือส่วนใช้งานกะส่วนที่เป็นโปรแกรมของมัน
                      พอฟอแมตไดฟ์ ส่วนไดฟ์โปรแกรมมันเอ๋อไปเลยอ่ะ ดีว่าส่วนใช้งานไม่พังไปด้วย เลยยังใช้การได้

Comment

อื้มนั่นสิครับ สงสัยต้องเอาไปเปลี่ยนแล้วมัน ไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนได้รึเปล่าเลยครับผม

Comment

จาก 8Gb เหลือ แค่ 3Mb เหอะๆ

Comment

ไม่ได้ก็ต้องโวยมันละครับ ซื้อวันเดียว
                            ผมเคยซื้อ thumbdrive ที่ไอที ผมแกะลองกะเครื่องที่มันวางขายดูเลยนะ ว่ามีปัญหาป่าว

Comment

Working...
                            X