Announcement

Collapse
No announcement yet.

แผ่น4.7กิ๊กทำไมเขียนไฟล์4.55กิ๊กไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แผ่น4.7กิ๊กทำไมเขียนไฟล์4.55กิ๊กไม่ได้

ผมจะburn dvdอะขนาดมาน4.55กิ๊ก แล้วแผ่นที่จะเขียนมาน4.7 แต่ไมเนโรมานบอกว่าแผ่นพื้นที่มะพออะคับ ต้องใช้โปรแกรมไรปะ หรือต้องใช้โปรแกรมอื่นเขียนครับ

เครื่องhddไม่มีที่ว่งรึป่าว

Comment

ผม burn จากอิมเมจเลยครับ

Comment

แล้วhddมานว่างซัก5gมั้ยหละ

Comment

ได้แว้วครับ ใช้โปรแกรมย่อเอา

ขอบคุณมากครับ

Comment

ได้น่ะ แต่ว่า ต้องไปเลือก overburn ใน optionอ่ะครับ
            จิงๆมันดีที่ 4.4 เกินกว่านี้คือมันไปกินขอบ คือ ริมๆแผ่น เสี่ยงต่อการเสียหาย

Comment

แผ่นบอก 4.7 แต่เขียนได้ 4.5 นะ

Comment

แผ่น4.7 เขียนจิงๆได้ประมาณ 4.4 นิดๆครับ เกินกว่านั้นเสี่ยงข้อมูลเน่าครับ= ="

Comment

ช่ายๆ 4.7 จะได้ประมาณ 4.5 ครับ
                  คำนวนจากหลักการ 1000 กับ 1024 ดูก็ได้ครับ
                  เวลาการตลาดจะใช้ 1000 แทน 1K
                  แต่บนเครื่องคอมจะใช้ 1024 แทน 1K
                  ดังนั้น มันก็จะหายไปครับ ตามที่คำนวนได้คร่าวๆครับ

Comment

Working...
                  X