Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปิดเครื่องมา temp CPU ทะลุ 75-80

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปิดเครื่องมา temp CPU ทะลุ 75-80

เปิดเครื่องมา temp CPU ทะลุ 75-80 C ใช้งานสักพักเครื่องก็ restart
    แต่จะแก้ปัญหาโดยการ ปิดเครื่องแล้วเปิดเครื่องใหม่ สัก 2-3 ครั้ง
    temp CPU ก็จะอยู่ที่ 40-45 C แล้วใช้งานได้ปกติครับ
    อยากทราบว่าเป็นเพราะไรครับ sater_100@hotmail.com
    สเปกเครื่อง ก็ใช้มา เป็นปีแล้ว
    AMD 4800+/RAM 2G/power 550w/HDD 250GB/HD3650

ลองถอดซิ้งค์มาทำความสะอาด แล้วทาซิลิโคนใหม่ ลองดูครับ

Comment

เช็คsinkเลยครับ
      เอามาทำความสะอาด ทาซิลิโคนดีๆ ใส่แน่นๆ เดี๋ยวก็กลับเป้นปกติครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

และหา ซิลิโคล MX-2 มา ถู ๆๆ อิอิ

เย็นได้ใจครับ หึหึ

Comment

พัดลมใกล้ไปแล้วมั้ง มันคงไม่หมุน พอรีบ่อย ๆ มันอาจกะชากให้หมุ่นต่อมั้งนะ เลยใช้ได้

เอาออกมาปัดสิ ฝุ่นน่ะ

Comment

ผมว่าเซนเซอร์บนเมนบอร์ดมีปัญหาครับ
              ลองลื้อดูก็ดีเหมือนกัน เอามาทำความสะอาดใหม่
              ถ้ามันไม่หาย คิดว่าเซนเซอร์เมนบอร์ดอ่ะครับ เพี้ยน
              Last edited by kewberoz; 19 Apr 2009, 11:31:27.

Comment

เป็นปีแล้วน่าจะฝุ่นนะ

Comment

Working...
                X