Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมเน็ต true ได้ไม่เต็มครับ งง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมเน็ต true ได้ไม่เต็มครับ งง

ความเร็วสูงสุดสำหรับ hi-speed Internet 8192k

ความเร็วสูงสุดในการเข้าเว็ปในประเทศ 3072k * ท่านได้รับการเพิ่มความเร็ว
    ภายในประเทศเรียบร้อยแล้ว
    ความเร็วสูงสุดในการเข้าเว็ปต่างประเทศ 1024k
    ระยะ***งจากบ้านผู้เช่าถึง RCU (เมตร) 873
    ประเภทลูกค้า
    สถานะลูกค้า
    * ดูความเร็วในการเข้าเว็ปต่างประเทศเป็นหลักในการเลือกสมัคร

แต่พอเช็คที่ adslthailand มันได้แค่ 1900 เอง ทำไมไม่ได้อย่างน้อย 2.5 เหมือนชาวบ้านเขาครับ - -??

อาจจะต้องรอนิดนึงอะครับ

Comment

กำ มันจะขึ้นใหมนิ รอมา 2 วันละ คนอื่นเค้าบ่น 2400 2500 ไม่ได้ 3m กัน ของผม ได้แค่ 1900 งง - -"

Comment

ผมก้อเจอปัญหานี้คับ 8mb

โทรไปถาม ที่ 02 900 9898

ได้คำตอบมาว่า ความเร็วจะได้แค่ ประมาณ 60% T_T

ตอนทียังไม่เปลี่ยนเป็น 8mb ใช้ 2mb ความเร็ว ประมาณ 1700 พอเป็น 8mb ประมาณ 6600

ทำไม่ต้องกั๊กความเร็วด้วยไม่เข้าใจ....

Comment

เปอร์เซนที่เหลือเสียเป็นค่า header ครับสำหรับ adsl

Comment

ค่า header คืออะไรเหรอครับ ตอน 2 เมก เท่าผมเลย 1700 พอเปน 3 เมก เป็น 1900 - -"

Comment

แต่ตอนนี้ โหลดบิท ความเร็วประมาณ 800k+

ถือว่าโอเคละคับ

แต่เทสสปีด เพิ่มมานิดหน่อยเป็น 6900

Comment

6900/8 ช 862.5 KB/s
                8000/8 ช 1000 KB/s

วิธีหาความเร็วจาก Kbps เป็น KB/s

Comment

ผมพึ่งขอเปลี่ยนโปรไป เปลียนจาก2เมกไปเปง4เมก แต่พอเทสสปีทดูมา 2600 kB เวนกำจริงๆ
                  ตอนใช้2เมกมาให้ 1.9mb เศร้าใจ

Comment

Originally posted by EiZanG View Post
                    6900/8 ช 862.5 KB/s
                    8000/8 ช 1000 KB/s

วิธีหาความเร็วจาก Kbps เป็น KB/s
                    อย่าลืมว่าที่ true โฆษณาคือ Mbps นะครับซึ่งเราก็น่าจะได้เต็มที่
                    ถ้า 8 Mbps ก็เท่ากับ 8x1024=8192 Kbps ใช่หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by chai-overzone View Post
                      เปอร์เซนที่เหลือเสียเป็นค่า header ครับสำหรับ adsl
                      แต่ Header จาก3Mbps เหลือ 1.9Mbps มันเยอะไป ปกติมันจะได้ 2.4-2.5Mbps+
                      โทรเข้า 0 ทรู โลด

Originally posted by ukozaa
                      อย่าลืมว่าที่ true โฆษณาคือ Mbps นะครับซึ่งเราก็น่าจะได้เต็มที่
                      ถ้า 8 Mbps ก็เท่ากับ 8x1024=8192 Kbps ใช่หรือเปล่าครับ
                      จะได้ประมาณ 6.5-7Mbps เพราะตามข้อบน ต่อให้เอาสายแลนสั้นๆเสียบกับชุมสาย ก็อาจจะไม่ถึง8เลย มีคนเคยเทสๆ ลองหากระทุ้เก่าๆ ได้ประมาณ 71xx Kbps.

Comment

ขอตอบนิดนะครับ เมื่อก่อนผมเห็นสามก็โหลดได้ 1.9 เท่าท่าน
                        อันนี้ออโต้อัพนะครับ ซักสี่ห้าวันก็วิ่งเต็มสาม
                        แต่โปรผมต้องได้ในประเทศ 4 ผมเลยไปอัพผ่านหน้าเว็บ

รอ 24 ชม เช็คว่าท่อมา ไปเทส ได้ 3 เท่าเดิม

รีเร้าเตอร์ 1 ครั้งเทสใหม่ วิ่งสี่เต็มครับ

Comment

ตอนนี้โปรผมเป็น 4m แล้วครับ แต่ได้ 3m ลองรีแล้วก็ได้ 3 ครับ แจ้งเรื่องไปทาง ทรู แล้วครับ รอเค้าแก้

Comment

โคสะนาเกินจริงตลอดสำหรับ บมจ ทรูฯ เนี่ยะ....

Comment

ของผมเพิ่มอัพให้ วิ่งอยู่ที่ 2600 KB คิดว่าปกติ แต่ อัพโหลด 400 เอง
                              แต่ที่สำคัญสัญญาณมีปัญหา จ่ายไม่สม่ำเสมอ วิ่งขึ้นวิ่งลงตลอด จาก 2600 - 70 KB และก็หลุดไปในที่สุด
                              ต้องปิด ADSL แล้ว ค่อยต่อใหม่ีตลอด ติดบ้างไม่ติดบ้าง
                              สรุป ที่อัพให้เป็น 3 mb ก็ไม่ได้มีประโยชน์เลย หลุดบ่อยกว่าเดิมอีก แค่เล่น Dota ยังไม่ได้เลย ปวดหัวจริงๆ

Comment

Working...
                              X