Announcement

Collapse
No announcement yet.

EX Harddisk

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EX Harddisk

มีปัญหามานิดหน่อยน่ะครับ คือมันไม่สามารถลากไฟล์พวกหนังลงได้น่ะครับ พอลากลงแล้วมันจะขึ้นว่าเต็มตลอดเลย แล้วให้เรา Clean มันน่ะครับ แต่ทำแล้วก็ยังไม่ได้อยู่ดี ไม่รู้เป็นอะไรผมใช้ของ WDน่าจะเป็นรุ่น MY Book น่ะครับ640GB แล้วคอมมันเป็นรุ่นที่ซื้อมาในงานคอมมาร์ทน่ะครับ ไอ้ตัวเล็กๆสีดำของ jib น่ะครับ ไม่รู้ว่าพอจะมีคนทราบบ้างหรือเปล่า พอรู้แต่ว่ามันเป็น Atom น่ะครับ

- -. อาการเหมือนกับว่า Ex HDD เป็นระบบ FAT เลยครับ
    ขอถามเพิ่มเติมล่ะกันครับ

ไฟล์หนังที่ท่านต้องการก๊อปปี้ขนาดเท่าไหร่ครับ เป็นไฟล์ขนาด 4GB ขึ้นไปหรือเปล่า
    หรือว่าไฟล์หนัง VCD ทั่วๆไปที่ขนาด 1GB ต้นๆครับ

Comment

ไฟล์ DVD ครับ 4GB ขึ้น

Comment

ฟอเเมตเปน ntfs รึป่าวหละครับ ถ้ายังเปน fat อยู่มันก๊อบไฟล์ใหญ่เกินกำหนดไม่ได้

Comment

น่าจะเป็นที่Format เป็น FAT32
          ต้อง Format เป็น NTFS ครับ

Comment

^
            ^
            ^
            ตามนั้น

Comment

ยังไม่เคยฟอแมทเลยครับ พอดีเพิ่งซื้อมา มันต้องเก็ยตัวโปรแกรมที่มันมากับเครื่องหรือเปล่าครับ ที่มันจะมีลงโปรแกรมของ WDน่ะครับ

Comment

Working...
              X