Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่กรู้ว่าปลายๆปี 2009 CPU i7 920 และบอดร์ แรม DDR3 จะลดลงอีกไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่กรู้ว่าปลายๆปี 2009 CPU i7 920 และบอดร์ แรม DDR3 จะลดลงอีกไหมครับ

ขอบคุณครับ

ผมว่าลดนะคับ แต่คงไม่มาก

Comment

ซีพียู 32nm มาเมื่อใหล่คงจะลงเยอะ...มั้ง

Comment

ลดลงแน่นอนครับ กำลังจะมี i7 Extreme 975(3.33GHz) ออกมาเป็นตัวทอปแทน i7 960(3.2) แล้ว
        และยังมี i7 950(3.06GHzGHz) ออกมาทำตลาดแทน i7 940(2.93GHz) อีกด้วย ถ้าเปิดตัวออกมา ราคาเก่าร่วงแน่นอนครับ ถ้าเล็ง 920 อยู่รอมือ 2 ถูกๆก็อาจจะมี

Comment

ถ้า i5 ออกมาพวกคุณคิดว่า มันจะต่างจาก i7 มากไหม แล้ว ถ้าจะเล่น 2 ตัวนี้

แบบไหนคุ้มกว่า แล้ว ถ้าตัว 32 nm ออกมา พวกคุณคิดว่าจะแพงกว่า i7 45 nm มากไหม ต่อประสิทธิภาพ
          Last edited by bigboatza; 17 Apr 2009, 09:39:32.

Comment

I7 ออกอีกล่ะ

Comment

ลงเรื่อยๆ
              ไม่ต้องรอให้ถึงสิ้นปีหรอก

Comment

i5 ถูกกว่า i7 เพราะ เป็นรุ่นระดับกลาง .......มั้ง

Comment

Core i7 920 D0 ยังไม่ได้เล่นเลย - - เห็น ตปท. คล๊อกไกลมาก ใช้ไฟต่ำด้วย

Comment

i5 รุ่นกลาง แล้ว hi5 รุ่นไหนหวา อุ้ย คนละเรื่องนิ - -* หุๆ

Comment

Originally posted by peter_well View Post
                      i5 รุ่นกลาง แล้ว hi5 รุ่นไหนหวา อุ้ย คนละเรื่องนิ - -* หุๆ

hi5 รุ่นอวบอึ๋ม

Comment

ซื้อก่อน ได้ใช้ก่อนครับ

Comment

ตอนนี้เมืองนอก Ram DDR3 ลงกันแล้วนะครับ 6GB triple channel ไม่ถึงร้อยเหรียญด้วยซ้ำไปทั้ง G.skill, OCZ, etc. เมืองไทยก็คงลงแต่ช้าตามระเบียบนะครับ ต้องเอากำไรก่อนซักพัก

ผมว่าจริงๆทาง vendor เค้าคงมีเครดิตให้กับผู้ขายอะนะครับ(ความคิดส่วนตัวนะ) ถ้าราคาโลกมันลงส่วนต่างที่จ่ายไปก็คงเอาไปใช้เป็นเครดิตสำหรับสินค้าล็อตอื่นๆได้ ไม่อย่างงั้นคนที่ขายแรมจะต้องเจ๊งกันหมดละครับเช่นเจ้าใหญ่ๆเป็นต้น

แต่คนไทยจะตามเกมส์มั้ย? อันนี้ไม่รู้คงขอเอากำไรซักพักก่อน (อย่างที่บอกอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับ)

Comment

ผมว่า i7 คงลงไม่มากหรอก เพราะทำตลาดบน
                            i5 ตลาดกลางๆ อีก 1-3 ปีถึงจะทำเป็นตลาดบน 6 คอร์

Comment

อยากรู้ว่า i5 นี้ด้อยกว่า i7 มากไหมแล้วดีกว่า Q9550 รึป่าว แล้ว มันเเป็นกี่หัวกี่แกรนหรอครับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบบ

Comment

Working...
                              X