Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง UPS ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง UPS ครับ

พวก UPS watt ต่ำประมาณ 300w เนี่ยถ้าเราไม่ได้เน้นเรื่องสำรองไฟ
    แต่ถ้าเราจะใช้ประโยชน์จากช่องกันไฟกระชากของมันเนี่ย
    เสียบกับอุปกรณ์ที่ watt สูงกว่าตัว UPS ได้ไหมครับ
    เช่น computer ที่ทำงานโหดอยู่ราวๆ 500-600w

ได้ครับ แต่ UPS บางตัวถ้า Load เกินที่รับได้มันจะร้องครับ ก็ลองดูแล้วกัน

Comment

UPS Watt น้อยๆส่วนใหญ่กันไฟกระชากไม่ได้ครับ แต่กันไฟดับได้

( ผมโดนมาแล้วครับ คิดเหมือนคุณเลย )

Comment

ของผมร้องแล้วดับเลย 555+ ตอนไฟตก

และช่วงที่OCแล้วลืมถอดUPS มันก็ร้องแล้วก็ ......วูบ

ซัพพลายมีเท่าไรควรมีเท่านั้นครับ (เผื่ออุปกรณ์อื่นด้วย) เช่น คอมใช้ไฟ full load 500W ก็ควรมี600W ครับ ถ้าต่ออย่างอื่นด้วย แต่ถ้าต่อคอมอย่างเดียวไฟดับไม่กลัวจอดับ ก็น้อยกว่า ได้เล็กน้อยครับ

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

Comment

Working...
          X