Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มค่าที่จะซื้อมั้ยครับ CQ45-316TX ''T6400''

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มค่าที่จะซื้อมั้ยครับ CQ45-316TX ''T6400''

CQ45-316TX ''T6400''

• CPU : CORE 2 Duo 2.0 GHz /FSB800
    • LCD : 14.1
    • RAM : 2048/800
    • HDD(GB) : 250SATA
    • CD : DVD-RW
    • VGA : Nvidia GeForce 9200M GS (NB9M-GE-S) with 256MB of dedicated video memory

• Wireless : Intel WiFi Link 5100 802.11a/b/g/n
    • Bluetooth : Yes
    • Webcam : Webcam Built-in, Two integrated omni-directional
    • READER : 5-IN-1
    • WEIGHT (KG.) : 2.44

22,900 บาท ยังไม่รวม VAT ครับ รวม VAT แล้วมันก้พอๆกับงบของผมอะครับ

ตัวนี้ เอาราคามาจากร้าน JIB ครับ

23,900 บาท จากเวป www.****************

อยากรู้ว่ารุ่นนี้คุ้มค่าที่จะซื้อมั้ยครับ ผมมีงบประมาณ 24,000 บาทครับ

แล้วถ้าไปซื้อพันทิพย์ประตูน้ำ ช่วยแนะนำ ร้านที่ ขายถูกๆ(ที่ต่อได้หนะครับ) และก้บริการดีๆมั่งครับ

ผมจะซื้อ วันเสาร์นี้แล้วหละครับ

ขอบคุณมากครับ

ดันหน่อยนึงครับ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

มาดูๆๆ

เพราะว่าจะซื้อเหมื่อนกันค่ะ ^^

ดันอีกคน

Comment

ผมไปไล่อ่านตาม บอร์ดต่างๆมาเรื่องของ HP ผมหลอนเลยครับ

แล้วไม่รู้ว่าปัญหาที่เกิดขึ้นแก่ไขไปยัง

Comment

HP กับ Compaq ช่วงนี้โดนมาเยอะพอควรเลยครับ
          จากกรณี Heat Cycle และความด้อยลงของคุณภาพ

แต่กระนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าแบนด์นี้จะโดนแบนเสียทีเดียวครับ
          ใน NB ราคาเป็นมิตร แบนด์นี้ก็เป็นมิตรจริงๆ
          CQ45-316 ก็ถือว่า ok นะครับ เสป็คดูคุ้มค่าดีและพ่วง VGA
          ระดับกลางๆอย่าง 9200 GS มาด้วย น่าจะตอบโจทย์เกี่ยวกับ
          การเล่นเกมส์ของคุณเจ้าของกระทู็ได้พอสมควรเลยครับ
          ( เห็นกระทู้ที่แล้วบอกว่าจะเอาไปเล่น Dota )

แต่ไหนๆก็ลองดูคู่แข่งตัวฉกาจอย่าง Aspire 4935G-642G32Mn/C020
          เสป็คและราคา
          http://www.****************/notebook...32Mn:C020.html

ราึคาเท่าๆกับตัวที่นำเสนอมาครับ แต่เสป็คสูงกว่าด้วย HDD ที่จุกว่า
          VGA แรงกว่าเล็กน้อย ( เหมือนกับเคยพูดถึง NB ตัวนี้ไปในกระทู้ก่อนหน้านี้กับท่านอื่นมาแล้ว )
          เสียงตอบรับถือว่าเยี่ยมทีเดียวครับ ชาว OCZ ที่ใช้รุ่นนี้มีอยู่หลายเหมือนกัน
          Acer ช่วงนี้ก็พัฒนาตัวเองจากแต่ก่อนขึ้นมาก
          ยังไงก็ลองรับไปพิจารณาดูนะครับ

Comment

Originally posted by pattyna View Post
            HP กับ Compaq ช่วงนี้โดนมาเยอะพอควรเลยครับ
            จากกรณี Heat Cycle และความด้อยลงของคุณภาพ

แต่กระนั้นก็ไม่ได้หมายความว่าแบนด์นี้จะโดนแบนเสียทีเดียวครับ
            ใน NB ราคาเป็นมิตร แบนด์นี้ก็เป็นมิตรจริงๆ
            CQ45-316 ก็ถือว่า ok นะครับ เสป็คดูคุ้มค่าดีและพ่วง VGA
            ระดับกลางๆอย่าง 9200 GS มาด้วย น่าจะตอบโจทย์เกี่ยวกับ
            การเล่นเกมส์ของคุณเจ้าของกระทู็ได้พอสมควรเลยครับ
            ( เห็นกระทู้ที่แล้วบอกว่าจะเอาไปเล่น Dota )

แต่ไหนๆก็ลองดูคู่แข่งตัวฉกาจอย่าง Aspire 4935G-642G32Mn/C020
            เสป็คและราคา
            http://www.****************/notebook...32Mn:C020.html

ราึคาเท่าๆกับตัวที่นำเสนอมาครับ แต่เสป็คสูงกว่าด้วย HDD ที่จุกว่า
            VGA แรงกว่าเล็กน้อย ( เหมือนกับเคยพูดถึง NB ตัวนี้ไปในกระทู้ก่อนหน้านี้กับท่านอื่นมาแล้ว )
            เสียงตอบรับถือว่าเยี่ยมทีเดียวครับ ชาว OCZ ที่ใช้รุ่นนี้มีอยู่หลายเหมือนกัน
            Acer ช่วงนี้ก็พัฒนาตัวเองจากแต่ก่อนขึ้นมาก
            ยังไงก็ลองรับไปพิจารณาดูนะครับ
            เหมือนท่านว่าจริงๆแหละครับ

ผมว่าจากที่ Acer ไม่ดีในสายตาผม กลายเป็น Compaq ซะแล้ว

ว่าจะเล็งๆ BenQ กับ Acer อย่างที่ท่านบอกอะครับ แต่ BenQ ไม่ค่อยแน่ใจซักเท่าไร

ที่บอกว่าเล่น ดอทเออะครับ เผื่อๆออกไปข้างนอกแล้วไปรอแฟนเข้าร้านเสริมสวย - -* เผื่อเอาไปเล่น กับ ไวไฟ อะครับ จริงๆ แล้วผมก้ชอบเล่น PC มากกว่า แต่ปรึกษากับแฟนแล้วหลังจากไปคุ้ย บอร์ดอ่านมา แฟนบอกว่าขอที่มันทนๆ แล้วไม่ร้อนจะดีกว่ามั้ย เกมส์ก้เล่นระดับไม่สูงมาก

แล้วที่นี่ไม่รู้ว่า งบแค่ 24,000 ของผมจะไหวหรอครับ เล่นเกมส์สเปคไม่สูงมากได้ + ทน + เครื่องไม่ค่อยร้อน แล้วโดยส่วนตัวแล้วก้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยครับกะ Nb

ยังไงก้ขอขอบคุณท่าน pattyna มากนะครับ

Comment

ถ้าเอาแบบไม่ร้อนก็ง่ายครับ ก็เล่นตัวที่เป็น VGA ออนบอร์ด จะทำให้เครื่อง
              ประหยัดไฟไปได้อีกเยอะเลย ก็แนะนำ VGA onboard นาม Intel GMA 4500 HD ครับ

สามารถเล่นเกมได้ดียิ่งกับเกมออนไลน์ทั่วๆไปก็ฉิวครับ
              ฮาร์ดคอระดับต้นๆบางเกมก็พอลากไหวด้วย

คัดๆมาตัวที่่เหมาะสมครับ
              Acer Aspire 4935-592G32Mn/C005
              http://www.****************/notebook...32Mn:C005.html

Toshiba Satellite L310-S413
              http://www.****************/notebook...L310-S413.html

ASUS F80Q-4P136 Asus เป็นแบนด์ขวัญใจบอร์ดนี้เลยครับ ( แต่ตอนนี้แชมป์คือ BenQ )
              http://www.****************/notebook...80Q-4P136.html

Comment

Originally posted by pattyna View Post
                ถ้าเอาแบบไม่ร้อนก็ง่ายครับ ก็เล่นตัวที่เป็น VGA ออนบอร์ด จะทำให้เครื่อง
                ประหยัดไฟไปได้อีกเยอะเลย ก็แนะนำ VGA onboard นาม Intel GMA 4500 HD ครับ

สามารถเล่นเกมได้ดียิ่งกับเกมออนไลน์ทั่วๆไปก็ฉิวครับ
                ฮาร์ดคอระดับต้นๆบางเกมก็พอลากไหวด้วย

คัดๆมาตัวที่่เหมาะสมครับ
                Acer Aspire 4935-592G32Mn/C005
                http://www.****************/notebook...32Mn:C005.html

Toshiba Satellite L310-S413
                http://www.****************/notebook...L310-S413.html

ASUS F80Q-4P136 Asus เป็นแบนด์ขวัญใจบอร์ดนี้เลยครับ ( แต่ตอนนี้แชมป์คือ BenQ )
                http://www.****************/notebook...80Q-4P136.html

ขอบคุณครับ

Comment

ผมว่าตัวนี้ก้อโอนะคับผมก้อกำลังจะซื้อเหมือนกันลองไปเล่นดูแล้วเค้าลง xp

Comment

ก้อไม่มีปัญหาอะไรคับ ไม่ร้อนคับ
                    ทัสแพดก้อลื่นคับ
                    เกมส์อ่านจากเวปหลายเวปแล้วเล่นได้คับ เกมส์หนักๆบางเกมส์ปรับไฮแล้วยังเล่นฉิวคับ
                    ยังไม่เจอปัญหาอะไรคับตัวนี้ที่อ่านมาหลายเวปคับ

Comment

พวก Series 9 ไม่มีปัญหาเรื่อง Heat Cycle แล้วนะครับ

แต่ระยะยาวนี่ไม่ทราบนะ

แต่ซื้อโน๊ตบุ๊คก็ควรต่อประกันไว้นะครับ

ถึงจะใช้ถนอมยังไงก็ตาม

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post
                        พวก Series 9 ไม่มีปัญหาเรื่อง Heat Cycle แล้วนะครับ

แต่ซื้อโน๊ตบุ๊คก็ควรต่อประกันไว้นะครับ

ผมว่าจะซื้อประกันต่อเหมือนกันครับ

แต่ไม่ไหวครับ Compaq Feedback เน่ามากครับ เลยกลัวๆ

ว่าจะไปเอา Toshiba แล้วครับ จะเพิ่มงบ ดู ซัก 27k ครับ

Comment

Originally posted by Sippaphas View Post

series9 โดนอยุตัวเดียวครับ คือ 9300M G เพราะใช้ชิบแบบเดียวกับ 8400M GS นอกนั้นปลอดภัยหายห่วง

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                            series9 โดนอยุตัวเดียวครับ คือ 9300M G เพราะใช้ชิบแบบเดียวกับ 8400M GS นอกนั้นปลอดภัยหายห่วง
                            ผมก้ยังหวั่นๆครับ

ตอนนี้โยกตัวไปดู โตชิบ้าแล้วครับ

Comment

Working...
                            X