Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมใส่แรม1กิ๊ก2ตัวแล้วแสดงผลแค่กิ๊กเดียว???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมใส่แรม1กิ๊ก2ตัวแล้วแสดงผลแค่กิ๊กเดียว???

ครับ คือว่าวันนี้ผมไปซื้อแรม DDR2 533 1 กิ๊ก2ตัว มานะครับ

แล้วก็ใส่ไปตามปกติ แล้วทีนี้ เปิดเข้ามา เข้าMy comp.>Properties

มันขึ้นแค่1กิ๊กอ่ะครับ เป็นเพราะอะไรครับ

ดูที่ไบออสมันก็ขึ้น2048นะครับ ดูในCpu-Z มันก็ขึ้นครบนะครับ

เมนบอร์ดรุ่น ASUS P5VDC-X นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ลองลงวินโดวส์ใหม่ดูจ๊ะ

Comment

ลองสลับช่องดูครับ ไม่หายก็ตามเรปบนครับ ถ้าไม่หายก็....

Comment

เคลียร์ BIOS
        แฟลช BIOS

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ^^

Comment

ว่าไงบ้าง?

Comment

ได้ยัง ตอบช้าแบบนี้ หรือว่า......

Comment

Working...
              X