Announcement

Collapse
No announcement yet.

4890 กับ 285 ภาพที่ออกมา แตกต่างไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4890 กับ 285 ภาพที่ออกมา แตกต่างไหม?

285แรงกว่าอันนี้รู้แล้วนะ เดี๋ยวหาว่าผมกุ๊กๆอีก

แต่อยากรู้ว่าภาพที่ออกมาเป็นยังไงบ้างอะ รึเดี๋ยวนี้ไม่ต่างแล้ว?

เพราะสมัยก่อนผมว่าAtiภาพมันสวยงามดีนะ

ไม่เปิดประเด็นดีกว่า

ATi สดกว่า

ปล.เดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่าผมมั่ว แล้วก็จะบอกว่า ค่ายเขียวก็ทำให้สดได้

Comment

ความแรง 285 แรงกว่า (ไม่เยอะ) แต่แพงกว่าเยอะ

Comment

ซื้อมาลองเปรียบเทียบดูสิคับ เดี๋ยวก็รู้เอง

Comment

ถ้าไม่จ้องจับผิดภาพนะ ผมว่า มันก็ไม่แต่งต่างกันเท่าไรหรอก ดูราคาน่าจะจักสินใจได้ง่ายกว่า
          ราคา 10000 กับ 15000 ส่วนต่าง 5000 ลงอ่างได้ 2-3 รอบแนะ เหอๆ

Comment

ATI ดูหนังแจ่มกว่าคับ เพราะผมก็พึ่งเปลี่ยนจากเขียวมาแดง ATIสีสดกว่าจริงๆ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
              ไม่เปิดประเด็นดีกว่า

ATi สดกว่า

ปล.เดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่าผมมั่ว แล้วก็จะบอกว่า ค่ายเขียวก็ทำให้สดได้
              ใครสามารปรับ nVidia ให้ภาพสวยแบบ ATi ได้ สอนเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ได้ยินมานานแล้ว

sigpic

Comment

ในทางทฤษฎี แล้วมันสีสวยก่วานะครับ เน้นว่าทางทฤษฎีนะครับ
                ส่วนในทางปฏิบัติก้อขึ้นอยู่กะสายตาและหัวใจของท่านแหละครับว่าจะเปิดก้วางพอไม๊ อิอิ
                Last edited by tochzII; 17 Apr 2009, 13:27:13.

Comment

เหมือนดูทีวีสีกับทีวีขาวดำขนาดนั้นเลยทีเดียว555
                  รอผู้เชี่ยวชาญเค้ามาตอบดีกว่าเนาะ
                  ฟิ้ววว

Comment

สีแดงกำลังโดนลากเข้าคุก สีเหลืองศาสดาโดนยิง สีเขียวขึ้นชื่อย้อมแมว

ลูกตาใครลูกตามัน คุณว่าสีสดแต่ผมดูแล้วแสบตา ผมว่าดูสมจริงคุณบอกสีจืดไป

Comment

Originally posted by mercadix View Post
                      ใครสามารปรับ nVidia ให้ภาพสวยแบบ ATi ได้ สอนเป็นวิทยาทานหน่อยครับ ได้ยินมานานแล้ว
                      เท่าที่รู้ก็ปรับแค่ Dynamic range: Full (0-255) ส่วนสีสันแบบไหนใช้ตาท่านตัดสินเอาเองครับ สวยไม่สวยก็ขึ้นอยู่ที่ท่าน ไม่อยากพูดมากเดี๋ยวยาวแล้วจะพากันออกทะเล จบ...

กระทู้นี้ล่อเหลมระวังการทะเลาะวิวาทด้วยครับ...

Comment

Originally posted by oadoad View Post
                        สีแดงกำลังโดนลากเข้าคุก สีเหลืองศาสดาโดนยิง สีเขียวขึ้นชื่อย้อมแมว

ลูกตาใครลูกตามัน คุณว่าสีสดแต่ผมดูแล้วแสบตา ผมว่าดูสมจริงคุณบอกสีจืดไป
                        เชิญตลกไปคนเดียวนะครับ

Comment

สวยไม่รู้ (สายตาคนเราไม่เหมือนกัน สวยใครสวยมัน)
                          แต่เรื่องแรง GTX 285 แรงกว่าแน่นอน อันนี้ชัว หิหิหิ

Comment

จากประสบการณ์ที่ผมเคยใช้ทั้ง ATI และ nVIDIA ตอนนี้ก็ยังมี 2 เครื่อง การ์ดจอคนละยี่ห้อ ขอบอกได้เลยว่าผมชอบความสวยงามของภาพจาก ATI มากกว่า และผมก็ชอบ CCC มากกว่าตัวควบคุมของ nVIDIA คาดว่าจะเปลี่ยน nVIDIA ที่เหลืออยู่อีกอันเป็น ATI ในไม่ช้า

Comment

สีอาจต่างแล้วแต่คนชอบปรับเอาก็ได้ เทกเจอร์ก็ต่างกันบางเกม เท่าที่เห็นมาของAtiเทกเจอร์จะเบลอๆไม่ชัด(พื้นผิวกำแพง,รวดตะข่าย) เคยเห็นจากภาพที่ท่านๆในนี่เอามาโพสเช่นNFS UNDER,HL2

Comment

Working...
                              X